Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Benz C-Class C220 ( W202 ) เครื่องเดิม VS เครื่อง 1JZ Turbo

อยากทราบข้อดีข้อเสียของเครื่องทั้ง 2 ตัวนี้ครับ เพราะว่าโดนพี่สาวว่าๆเครื่อง 1JZ turbo ไม่ดี ต้องซ่อมโน่นซ่อมนี่ ให้หาซื้อ C220 เครื่องเดิมดีกว่า
    ( ผมซื้อมาใช้ยาวครับ ไม่ห่วงเรื่องราคาขายต่อถ้าเปลี่ยนเครื่อง )

ส่วนตัวผมเองคิดว่าเครื่อง 1JZ Turbo ของ Toyota มันอะไหล่หาง่ายมากๆ และราคาอะไหล่ถูกกว่าอะไหล่ benz ด้วยซ้ำไป+ติด gas หัวฉีดก็ได้ แรงม้าเยอะ วิ่งดี ต่อให้รถเสียต่างจังหวัดก็ยังหาอะไหล่ได้ ส่วน C220 เครื่องเดิมเอาแค่กล่อง ECU เสียก็แทบจะซื้อเครื่อง 1J Bo ได้แล้ว+ผมเองก็มีเพื่อนและพี่ๆที่รู้จักใช้ 1-2JZ Turbo อยู่ก็เห็นใช้งานได้ดี ไม่ต้องวิ่งเข้าวิ่งออกอู่แต่อย่างใด

** รบกวนขอความเห็นพร้อมเหตุผลอย่างละเอียดนะครับ เพราะกระทู้นี้ผมจะ Print ไปให้พี่สาวอ่านด้วยครับ ไม่รู้ว่าจะผ่านรึเปล่า **

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Black & White - [ 4 เม.ย. 52 22:22:35 A:124.120.204.39 X: TicketID:175488 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom