Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วย..จองซาฟิร่ามือสอง 1 หมื่น วันต่อมานัดโอนรถสตาท ไม่ติดเลย ถอนจองเขาก็ไม่ยอม ..ทำไงดี

เมื่อวานก่อนวันอาทิตเย็นไปดูรถมือสองแถวถ. กาญจนาภิเษก หน้าซอยจรัล13 ว่าจะเอาไว้รับส่งลูกสาวอนุบาล สักหน่อย ก่อนไปเราโทรบอกเขาก่อนว่าจะไปดูรุ่นนี้นะซาฟิร่า.ก็อ่านคำโฆษณาเขาอีกหลายรอบ ก่อนไปp://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=B27090176&row=2ก็ดูๆ และเจ้าของก็บอกว่ารถดีมากเขาลองขับแล้ว ผู้หญิงมาฝากขาย ขับสบายๆคุยกันไม่ถึงสิบนาทีก็ลองขับนิดนึงและจองเลย 1หมื่น(ที่ตัดสินใจเร็วเพราะเห็นเขาโฆษณาทางเว็ปว่ารถที่เต็นเขาดี มีการตรวจโดยช่างผู้มีประสบการทุกคัน ยินดีซื้อรถคืนถ้ารถมีปัญหาหนัก อีกอย่างลูกสาวก็หิว )เลยรีบจอง ก็นัดโอนกันเลย ตอนเย็นของวันต่อมา  เราก็กลับไปกินข้าวกัน.........บ่ายโมงก่อนโอนเลยชวนเพื่อนที่เคยใช้ซาฟิร่า ไปลองขับดูแต่.......รถกลับสตาร์ท ไม่ติดเลย เจ้าของก็ลองแล้วลองอีกพ่วงแบ็ทก็แล้วอะไรก็แล้ว เราก็บอกว่าถ้าเป็นแบบนี้ ผมถอนจองละกัน แต่ผมขอคืนแค่ 5000 นะที่เหลือให้ค่าเสียเวลา คิดซะว่ามาลูบไล้รถรีมูซีนสั กวันแต่เจ้าของเขาบอก..."คงไม่ได้ครับ" เราจะต้องมาโอนเอาไปไม่งั้นก็ยึดทั้งหมดเลย .... เขาก็ไปตามช่างมา...เขามาพร้อมกรรไกร เเละสายไฟสีแดงและดำ มาถึงก็แกะสายไฟ รื้อ คงตัดต่ออะไรมั้ง ก็ทำๆๆๆ  ....ลองสตาร์ก็ไม่ติดอีก นานมาก....ก็เลยตัดสินใจบอกขอถอนจองนะเห็นใจเถอะ เจ้าของเขาก็ไม่ยอมอีก  เราบอกเขาว่าที่เราถอนจองแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดนะเพระรถมันเป็นแบบนี้จะใจร้ายบังคับให้เราโอนทำไม...เขาบอกว่ามันเป็นกฏ.....เราก็เงียบเพราะอยากรักษาไมตรีก็เห็นเขาหน้าแดงหูแดงคงจะหงุดหงิด  เพื่อนบอกว่ารถคันนี้ไม่น่าซื้อแล้วและเราก็อยากได้เงินคืน.....เช้ามาเลยเข้าเน็ตสอบถามเพื่อนๆว่าควรทำไงดี , ผมทำน่าเกลียดไหม, ผมสมควรได้เงินคืนไหม แนะนำผมด้วยครับ ใครช่วยได้หมดจะแบ่งไห้ 5000บาทครับ ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : turkeyahoo - [ 8 เม.ย. 52 12:01:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom