Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอแสดงความนับถือคนขับรถท่านนายกฯ ครับ

เนื่องจากเห็น คลิป คนเสื้อแดงทุบรถท่านนายกฯ แล้ว ขอชื่นชม และแสดงความนับถือคนขับรถท่านนายกฯเลยครับว่า  โดนขนาดนั้นท่านยังใจเย็นและนิ่งดีมากๆๆๆ  

เป็นผมนะ อาจจะควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ เหยียบพวกนั้นไปเกิดใหม่หมดแล้ว

ขอนอกเรื่องนิดนึง

จากที่ได้ติดตามสถานการณ์ตั้งแต่เริ่มปิดการจราจรที่อนุสาวรีย์ชัย สุดท้ายมันก็เข้ากับหลักการ ว่าใครเขา เสื้อแดงเป็นเอง  สิ่งที่ท่านเคยพูดไว้ว่าจะชุมนุมโดยสงบ หรืออะไรก็ตาม กลายเป็นว่า  ท่านกลืนน้ำลายตัวเองแล้วนะครับ และการที่ทุบรถนายกฯ ก็ดี หรือ บุกโรงแรมที่ประชุมก็ดี ผมถือว่าท่านทำร้ายแรงกว่าที่ เสื้อเหลืองเขาทำอีก

ในฐานะที่ผมเป็นประชาชนคนไทย ที่ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด บอกตรงๆว่า เศร้าครับ และขอหลั่งน้ำตาให้กับประเทศไทย กับการกระทำที่เกินกว่าเหตุ  เกินขอบเขตของคำว่า  "ประชาธิปไตย" ซึ่งปัจจุบัน คำๆนี้ได้ถูกนำมาใช้เพื่อส่วนตัว มากกว่า เพื่อ ส่วนรวม

และเลิกเสียทีนะครับ กับการที่มีใครก็ตามที่มีความเห็นต่างจากท่าน แล้ว ท่านไปกล่าวหาว่าเป็นฝ่ายตรงข้ามนั้น บอกตรงๆว่า มีคนไทยหลายคนที่ไม่เลือกข้าง แต่ต้องการความสงบสุขในบ้านเมือง เช่นเดียวกับผมอีกหลายคนเพราะฉะนั้น อย่าเหมาครับ

จากคุณ : pome2005 - [ 12 เม.ย. 52 19:43:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom