Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

/*-*/ บทสัมภาษณ์ คริส เบญจกุล : ในอีกมุมที่คุณอาจไม่เคยรู้จัก เสร็จแล้วนะครับ /*-*/

เิ่พิ่งทำเสร็จนะครับ อยู่ใน Headlightmag.com สนใจก็ตามไปอ่านกันได้
    แต่ไม่ขอทำลิงค์ให้นะครับ

ขอยกมาอันนึง อยากจะฝากไว้สำหรับคนที่ คิดจะดื่ม แล้วขับรถเนี่ย

อ่านประโยคนี้าก พี่คริส ดีๆครับ

"ทุกครั้งที่ผมออกไปรณรงค์ ใจความสำคัญที่ผมพยายามจะบอกก็คือ เอาใจเขา มาใส่ใจเรา
    ถ้ามีใครเมาแล้วขับรถมาชนคนที่คุณรักจนบาดเจ็บ พิการ หรือเสียชีวิต คุณจะรู้สึกอย่างไร
    ถ้าคุณต้องเจอแบบนั้นเองคุณรับได้ไหม ผมอยากให้ทุกคนมองในแง่นี้อย่างจริงจัง  

แล้วถ้าคนที่คุณไปชนเขาเป็นหัวหน้าครอบครัว เป็นกำลังสำคัญของครอบครัว
    เมียสองลูกสี่อย่างงี้เป็นต้นนะครับ  แล้วถ้าเมียเขาไม่ได้ทำงานอยู่ ลูกเขาก็ยังเรียนอยู่
    ใครจะส่งค่าเลี้ยงดูลูก ใครจะส่งเสียค่าเล่าเรียนให้ลูกเขา

ถ้าคุณบอกว่าคุณยอมรับปากดูแลคนเหล่านี้ได้
    ส่งเสียลูกเขาจบปริญญาเอกได้ ผมไม่ว่าเลยนะ

แต่ค่าความเป็นพ่อคน ค่าเวลาร่วมชีวิตกันของครอบครัว
    ค่าความสุขที่ลูกได้จากการออกไปเที่ยวกับพ่อ

คุณชดใช้ให้เขาเท่าไหร่ก็ไม่ได้หรอก"

จากคุณ : JIMMY - [ วันเนา (14) 16:10:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom