Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบวิธีการขับรถมอไซค์ VESPA (เวสป้า) น่ะครับ ใครขับเป็นช่วยสอนหน่อยครับ -/\- (กระทู้แจกกิ๊ฟ)

ส่วนตัวผมขับเป็นแต่อโต้น่ะครับ บิดๆก็ไปเลย...ง่ายดี ทำให้ทุกวันนี้ขับมอเตอร์ไซค์มีเกียร์ไม่เป็นซักที(เวรกรรม)

พอดีจะได้เล่นเวสป้าแล้ว ปัญหาหลักๆตอนนี้ก็คือขับไม่เป็นน่ะครับ(กรรม)

คาดว่าศึกษาซักนิดหน่อยก็น่าจะขับคล่อง ไม่น่าจะยากเท่าไร(มั้ง - -") วานเพื่อนๆผู้รู้เป็นอาจารย์สอนหน่อยนะครับ

เท่าที่รู้ตอนนี้ก็มี เบรคเท้าครับ(อ๊ะ...เท่ห์จัง)  แล้วก็มีเปลี่ยนเกียร์แถวๆที่มือจับน่ะครับ(โอ้วว แนว)

เลยอยากทราบว่า ขับยังไงครับ? แล้วเกียร์นี่มันมีกี่เกียร์เนี่ย ? แล้วควรเปลียนเกียร์ตอนไหน? ยังไง?

แล้วมันมีคลัสไหมเนี่ย หรือมันเป็นเบรคมือหว่า?? ต้องกำไหมเนี่ย งงครับ??

วานพี่ๆช่วยบอกพื้นฐานคร่าวๆหน่อยนะครับจะได้ไปขับเองเป็นครับ ตอนนี้งงและมึนครับ T^T

ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้า จะมาแจกกิฟทีหลังสำหรับทุกคำตอบดีดีนะครับ ^ ^ ขอบคุณคร๊าบบบบ...

จากคุณ : ปอมซัง - [ 16 เม.ย. 52 16:31:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom