Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Honda อะไหล่แพง ค่าซ่อมแพง จริงหรือเท็จครับ

ผมเคยได้ยินจากเพื่อนผม สิบกว่าปีแล้วครับ

เพื่อนผมใช้ Honda เขาบอกว่า อะไหล่แพง ค่าซ่อมแพง

ผมสงสัยว่า เพราะตอนนั้นเขาเข้าศูนย์  ไม่ค่อยมีอู่นอกกัน เลยแพง ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วตอนนี้ ค่าซ่อม อะไหล่ของ Honda มันแพงหรือเปล่าครับ เมื่อเทียบกับ Toyota

ผมใช้ Toyota อยู่ พบว่า ถ้าเข้าศูนย์ Toyota ก็ไม่ใช่ถูกนะ  แพง โหดเอาเรื่องทีเดียว  แต่ที่เขาบอกว่า Toyota ค่าซ่อมไม่แพงเพราะซ่อมอู่นอกกัน อะไหล่บางทีก็ใช้ของเทียมเลยไม่แพง

จากคุณ : Bgate - [ 16 เม.ย. 52 23:02:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom