CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ระหว่าง BMW320d กับ Mazda Mx-5 NC2 คุณจะเลือกตัวไหน เพราะอะไรครับ ?

BMW E90 320d (29 คน)
      Mazda MX-5 NC2 (28 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 57 คน

50.88%
     49.12%

กำลังชั่งใจอยู่ครับ รบกวนขอความคิดเห็นของพี่ๆประกอบการโหวตด้วยนะครับ

เข้าใจว่ารถทั้ง 2 คันมี Style เป็นของตัวเอง แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจอยู่และกลัวอย่างจับใจครับว่าถ้าซื้อคันใดคันนึงมาแล้วจะรู้สึกเสียดายอีกคันนึง

ไปลองขับมาทั้ง 2 คันแล้วครับ แต่ Mx-5 คันที่ Test Drive ค่อนข้างเน่าอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าคันจริงๆที่ใช้อย่างทะนุถนอมจะต่างกันอย่างไร

ขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่งครับ

เพิ่มเติม 1 : เคยใช้ Mazda 3 2.0 5dr. ครับ ไม่ทราบว่า Mx-5 กับ Mazda 3 จะให้ความรู้สึกที่เหมือนกันรึเปล่าครับ เพราะชื่อเครื่องยนต์คล้ายๆกัน แต่แรงม้าของ Mx-5 มากกว่า Mazda 3 อยู่ 13 ตัว และแรงบิดมากกว่า 6 นิวตันเมตร

เพิ่มเติม 2 : ในกรณีที่ขับไปทำงานหรือติดต่องาน ขับ Mx-5 จะดูแว๊นรึเปล่าครับ ^^"

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 52 19:30:02

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 52 19:28:39

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 52 19:14:19

จากคุณ : Feliciano - [ 28 เม.ย. 52 19:11:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com