CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขับรถอย่างไรให้ปลอดภัย

คนขับรถไม่แข็ง (11 คน)
      คนง่วงนอนตลอดเวลา (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 15 คน

73.33%
     26.67%

มีคำถามอยากรบกวนให้ช่วยโหวตสักนิดค่ะ
    ถ้าต้องขับรถไปกลับเป็นระยะทางประมาณ 30 กิโลเมตร
    มีคนขับให้เลือกอยุ่ 2 คนนะค่ะ คนแรกขับไปแข็ง อีกคนหลับใน

คนแรก ขับรถไม่แข็งแรง เรียนขับรถแบบเกียร์กระปุกมา ชั่วโมงเรียนก้อ 15 ชั่วโมง เวลาเรียนออกถนนใหญ่ตลอด เคยขับแบบไม่มีคุณครูมาแล้วครั้งนึงจาก ม.เกษตรไปอโศก แล้วก้อเคยขับเกียร์กระปุกรถกระบะ (เห็นเค้าว่ามันจะแรงกว่ารถเก๋ง) ขับไปเข้าห้องน้ำเวลาไปทำงานต่างจังหวัด ไปกลับก้อสักโลครึ่งมั้งค่ะ ขับทุกวันเลยค่าสักเดือนนึงได้มั้ง

คนที่สองก้อขับรถเกียร์กระปุกทุกวันอยู่แล้ว ขับแข็งแรงกว่าคนแรกมากอย่างเห็นได้ชัด แต่ปัญหาคือ อาจจะหลับในได้ค่ะ เอาเป็นว่านั่งเป็นหลับ ว่างเป็นหลับ เงียบเป็นหลับ ถ้าเลือกระหว่าง กิน อาบน้ำ กะ นอน คนนี้ก้อจะเลือกนอนค่ะ ก้อไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงต่อดี

ปล. ขอมูลอาจจะแปลกๆนิดนึงนะค่ะ แต่ว่ารบกวนนิ๊ดนึงละกันค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : drslamp - [ 29 เม.ย. 52 15:15:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com