Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***ผ่อน 48 เดือน ค้างอยู่ 40 งวด จะจ่ายเงินก้อนทั้งหมด ไม่ทราบว่าได้ลดดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมทำเรื่องผ่อนรถ 48 งวด งวดละ 13835 บาท

ดอกเบี้ย 3.10% ต่อปี (รวมดอกเบี้ยทั้งหมดประมาณ 7หมื่นกว่าบาท)

ผมผ่อนไปแล้ว 8 งวด (ความจริงตามกำหนดต้องผ่อน 6 งวด แต่ผมผ่อนก่อนกำหนดไป 2 งวด) เหลืออีก 40 งวด

พอดีว่าได้เงินมาก้อนหนึ่งซึ่งสามารถจ่ายที่เหลืออีก 40 งวด ได้ทั้งหมด

จึงเกิดข้อสงสัยว่า

1. ถ้าจ่ายที่เหลืออีก 40 งวดทีเดียวเลย ไม่ทราบว่าจะได้รับส่วนลดอะไรบ้างรึเปล่า เช่น ดอกเบี้ย อะครับ
       1.1 แล้วถ้าได้ส่วนลด มันจะได้ลดเยอะมั๊ยครับ ได้ลดดอกเบี้ยถึงครึ่งรึเปล่า

2. สมมุติว่าผมได้รับส่วนลดดอกเบี้ย 2 งวด(งวดที่7,8)ที่จ่ายก่อนกำหนด จะสามารถนำมารวมในส่วนที่จะได้ลด ได้รึเปล่าครับ หรือว่าจ่ายแล้วจ่ายเลย

3. เมื่อผมจ่ายเงินที่ค้างทั้งหมดแล้ว จะต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรอีกบ้างครับ เช่นค่าโอนทะเบียน อะไรประมาณเนี้ยครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ปล.รถผม civic ครับ ผ่อนกับ บริษัท ซัมมิท แคปปิตอล ลีสซิ่ง จำกัด ครับ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 52 21:43:32

จากคุณ : ยาธาตุน้ำดำ - [ 4 พ.ค. 52 21:31:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom