Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เงินเก็บ 300000 รายได้ประมาณเดือนละ 20000 ออกรถใหม่ตอนนี้ไหวไหมครับ

สวัสดีครับพี่ๆรัชดา

ต้องออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าใหม่กับวงการนี้จริงๆต่อไปถ้าเสิร์ชข้อมูลไม่เจอ
    อาจจะมาตั้งกระทู้ถามใหม่อีกนะครับ

ผมมีอาชีพเซลล์นะครับวิ่งรถส่วนใหญ่อยู่ต่างจังหวัดจะเข้ากรุงบ้างก็เดือน
    ละประมาณ 1 สัปดาห์ ใช้รถเฉลี่ยเดือนละประมาณ 5,000-6,000 กิโลครับ
    (เจ้านายแบ่งเขตมากว้างมากครับ(T-T) อุบล - ระยอง)

รถปัจจุบันที่ใช้อยู่เป็นรถที่น้าให้มาใช้ตอนเรียนจบครับ toyota collora อายุ
    ประมาณ 12 ปี เลขไมล์อยู่ที่ 140,000 กว่าๆ พอมาอยู่กับผมปีเดียว เลขวิ่งขึ้น
    ไป 210,000 กว่าๆแล้วครับ

ระหว่างนั้นก็ขับไปซ่อมไป แล้วก็เปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ไปเยอะพอสมควรครับ

จนมาถึงตอนนี้ก็เลยคิดอยากจะออกรถใหม่กับเขาบ้างแล้ว

คำถามครับ

1.ตามหัวข้อครับ เงินเก็บ 300000 รายได้ประมาณเดือนละ 20000 - 30000 ออกรถ
      ใหม่ตอนนี้ไหวไหมครับ ค่าดาวน์ ค่าประกัน แต่งรถ จิปาถะ และต้องผ่อน
      ไปอีกยาว

2.ตอนนี้ว่าจะเลือกอยู่ที่ new city ครับ แต่พี่บางคนเชียร์ให้ civic ไปเลย
      พฤติกรรมขับรถแบบผมนี่มันเหมาะกับรถอะไรครับ

#หัวข้อกระทู้ตกนะครับ รายได้ประมาณ 2-3 หมื่น ขึ้นกับค่าคอมนะครับ

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 52 11:58:50

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 52 11:16:09

จากคุณ : ชีวิตเราต้องเทียมด้วยวัวสองตัว - [ 7 พ.ค. 52 11:04:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom