Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+/=?!@#%%^ ^เคยซื้อรถที่ขัดใจผู้ใหญ่ในบ้านมั่งกันมั่งไม๊ครับ แล้วสุดท้ายสำเร็จหรือไม่สำเร็จครับ

เช่นว่า

ที่บ้านอยากให้เป็น ญี่ปุ่นบ้านๆมือ1  แต่เราชอบยุโรปขับสนุกมือ 2

หรือ

ผู้ใหญ่อาจจะมีประสบการณ์ หรือ มีทัศนคติไม่ดี หรือได้ยินเขาพูดกันว่า  กับรุ่นนั้น เช่นว่า

คนใช้น้อย อะไหล่แพง (ฟังเขาเล่ามา?) รถญี่ปุ่นไม่จุกจิก ไม่มีร้านซ่อม ต้องรออะไหล่

ฯลฯ

มีวิธีโน้มน้าวใจยังไงกันบ้างครับ เหะๆ

ปล ทั้งกรณีที่ เป็นเงินเรา(อาจจะบางส่วนก็ได้) ครับ

หรือ ไม่ใช่เงินเรา ก็ได้ครับ (แต่คงจะไม่พ้นต้องตามใจเจ้าของเงิน ใช่ไม๊ครับ :P)

ปล2 เข้าใจว่าผู้ใหญ่เป็นห่วงครับ แต่ ถ้าเราศึกษาข้อมูลด้วยตัวเอง พยายามเข้าไปสัมผัสกับ    "สิ่งที่เราชอบ"   เพื่อให้ได้ข้อมูลตามจริงที่คลาดเคลื่อนน้อยที่สุด
    ไม่ใช่ฟังจากเสียงที่   เล่าลือ กันมา หรือ ติ๊ต่าง เอาเอง ว่าถ้าจะขับไปที่นี่ ต้อง ไป ทางนี้ทางเดียว เราก็คงไม่เจอทางลัดที่ไปได้เร็วกว่า ใช่ไม๊ครับ  หุหุหุ คิดได้ไง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : smamee - [ 9 พ.ค. 52 12:28:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom