Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

================ขอขอบคุณพี่ธงชัย แท็กซี่ใจงามที่เป็นพระเอกขี่ม้าขาวช่วยหนูและครอบครัวในคืนนี้ค่ะ!!==============

เมื่อเย็นวันนี้พ่อของโบว์มรเลี้ยงรุ่นสมัยม.ต้นกันที่ร้านอาหารแถวๆสะพานพะรามห้าค่ะ
    โบว์และพี่สาวจึงไปช่วยพ่อดำเนินงาน ลงทะเบียนและต้อนรับแขกๆที่มาร่วม
    พ่อก็ดื่มเหล้าไปนิดหน่อย ขากลับจึงให้พี่สาวขับรถกลับแทน
    แต่เบ๊นคุณปู่ของที่บ้านที่มีอายุมากกว่าโบว์สิบปี ก็เกิดเกเรขึ้นมา
    พอรถมันวิ่งรอบต่ำๆ มันจะดับ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะรถใช้แก๊ส
    และขณะกำลังจะวิ่งไปเส้นที่จะขึ้นสะพานรัชวิภา
    เครื่องก็ดับอย่างแรง และสตาทไม่ติด
    จึงต้องปีนให้พ่อมาขับแทน แต่พ่อก็พยายามสตาทจนแบ็ตหมด

ตายแล้วววว ตายแล้วแน่ๆ ฝนก็ตกหนัก รถที่ขับตามมาแต่ละคันขับเร็วมากๆ
    แต่เทวดาก็ขี่ม้าขาว(แท็กซี่สีฟ้า)มาช่วยหนูและครอบครัวค่ะ!!
    พี่เค้าอุตส่าจอด กลับรถ และเอาสายมาต่อพ่วงแบ็ตให้ ใจดีมากๆ
    แต่ก็ยังมีรถบางคันที่แสดงสัน_านแย่ๆโดยการบีบแตรใส่และขับไปอย่างรวดเร็วจนน้ำกระเด็นใส่พี่แท็กซี่ พ่อ โบว์ และพี่สาวจนเปียก
    (ตรงนั้นน้ำท่วมมาจนถึงตาตุ่ม) โกรธมากๆ T^T

แถมพี่ธงชัยยังลงท้ายไว้ว่า "ถ้ารถดับอีกโทรไป 1644นะครับ"
    ปกติบ้านโบว์จะฟังสถานีนี้ประจำอยู่แล้ว
    จึงโทรไปขอบคุณพี่เค้าที่สถานีด้วย
    ไม่รู้ว่าเค้าจะขอบคุณออนแอร์ให้พี่เค้ารึเปล่า
    แต่ยังไงขอฝากเพื่อนพันทิพขอบคุณพี่เค้าไว้เลยแล้วกันนะคะ
    พอรถสตาทติดพี่เค้ายังขับตามดูอยู่ห่างๆด้วยค่ะ น้ำใจงามมากๆ

***ขอขอบคุณ พี่ธงชัย แท็กซี่สีฟ้า ทะเบียน "ทร9029" ไว้ตรงนี้เลยนะคะ พี่ใจดีมากๆ ขอให้ความดีที่พี่ได้ทำให้หนูและครอบครัวในวันนี้ ส่งผลให้พี่และครอบครัวมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ***

ปล จนถึงณบัดนี้ พ่อหนูก็ยังพูดว่ารถมันไม่ได้เป็นอาร๊ายยยย หนูควรทำไงกับพ่อหนูดีคะ ยังจะไม่ยอมเอารถไปซ่อมอีกน่ะ

จากคุณ : OhBoW - [ 10 พ.ค. 52 00:36:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom