Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

--- เอารถไปลุยน้ำมา ออกอาการอืดแปลกๆครับ ช่วยด้วยครับ---

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแถวบ้าน ฝนตกหนักเลยครับ

ไอ่เราก็อุตส่านั่งเปื่อยในร้านกาแฟ(เหล่สาวโต๊ะข้างๆ) จนฝนหยุดตก

ค่อยขับกลับบ้าน แต่ด้วยความที่ฝนมันหนักจริงๆครับ แถวบ้านน้ำท่วมมมมม

ประมาณ ตาตุ่ม ได้ครับ(รถโหลดนิดนึง)
    แต่พอเอารถลุยลงไปก็เกือบครึ่งล้อโน่นแน่ะ ได้ยินเสียงน้ำกระทบพื้นรถ
    คล่อกๆๆแคล่กๆๆ บุ๋งๆ ด้วย เสียวดีแท้ เหอๆ

ขับไป เอามือลูบรถที่รักไปครับ
    "หนูจ๋า ป๋าดูแลหนูมาดีมากเลยนะ คราวนี้ช่วยป๋าหน่อยนะ อย่าดับนะจ๊ะ..."

ก็รอดมาถึงบ้านได้ครับ

ก่อนเข้าบ้านจัดการเบิ้ลเครื่องทิ้งไว้ 2-3 รอบครับ ไล่น้ำในระบบ(คิดเอาเองว่าช่วยได้)

แต่วันต่อมาเนี่ยสิครับ รถผมมันออกอาการ อืดๆแปลกๆครับ
    แบบว่า เหยียบคันเร่งแล้วมันตื้อออออ...พอผ่านจุดนึงไปได้
    ก็พุ่งพรวดเลยครับ(อารมณ์เหมือนขึ้นเบรคมือทิ้งไว้)

อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับผม ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลย
    ดูแลดีตลอดครับ

อ้อ...รถ Accord ก้อนเดียวครับ

ปล. ถึงตะเองจะแก่ แต่เค้าก็รักตะเองนะ haha

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 52 20:57:37

จากคุณ : DarkBlueFlamingo - [ 11 พ.ค. 52 20:55:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom