Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

====สอบถามช่วงล่าง NISSAn BIG M ครับ====

สวัสดีเพื่อนสมาชิกรัชดาครับ รบกวนสอบถามอาการช่วงล่างของรถ BigM TD27 ปี 97 รถของเพื่อนหน่อยครับ

อาการคือขับช้าประมาณ40กม จะกระเทือนนิดๆ เมื่อขับเร็วราวร้อยนิดๆช่วงหน้ารถจะเด้งสูง กระดอนมากกว่าปกติ เพื่อนนำไปให้ช่างดู (เพื่อนต้องการให้วิ่งดีขึ้นไม่หน้าเด้งเวลาขับเร็ว+วิ่งนิ่มไม่สะเทือน ขึ้นสักนิดก็ดีครับ)

ช่างประเมินว่าควรเปลี่ยนลูกหมาก และโช้คคู่หน้า

ตีราคามา ลูกหมาก(ไม่ทราบเขาจะเปลี่ยนอะไรบ้างราคาราวสามพันกว่า)
    โช้คคู่หน้า คายาบา 1200+600 ค่าแรง
    และตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ตั้งวาล์วเครื่องใหม่ 150(ช่างบอกเครื่องสั่น)
    รวมคร่าวๆราว + - 6000บาท

อยากทราบว่า ช่างวิเคราะห์แนวแก้ไขถูกต้องไหมครับ

และ ราคาสมควรหรือไม่ อยากทราบตรงเปลี่ยนลูกหมากนะครับ ผมไม่ทราบว่าควรเป็นเท่าไร เปลี่ยนอะไรบ้าง และควรใช้ของอะไรยี่ห้ออะไรจึงเหมาะตามความต้องการที่ข้างต้นกระทู้ครับ
    ----------------------------------------------------------
    ขอบคุณล่วงหน้าที่กรุณาสละเวลาอ่าน และชี้แนะครับ ผมจะเข้ามาอ่านเรื่อยๆ     ขอบคุณครับ

จากคุณ : Ryushin - [ 12 พ.ค. 52 08:02:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom