Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@ เมื่อ ~ลุงหนอน~ ปะทะ คารมกับตำรวจจราจร @@@

วันนี้กะว่าไม่กินข้าวเที่ยงเพราะว่า กิ๊กผมบ่นว่าผมอ้วนเลยจะไปหาซื้อ

โยเกิรต์มากินซะหน่อย เห็นพี่ตำรวจ สน.พญาไท 4 คนกำลังตั้งด่านอยู่ที่เชิง

สะพานข้ามแยกเพื่อจับมาเตอร์ไซค์ที่แอบขึ้นสะพาน ผมก็ยืนดูพี่เค้า

ทำงานอย่างขยันขันแข็ง  แต่ที่แปลกใจคือพวก

พี่ตำรวจจับแล้วบางคันก็ได้ใบสั่งแต่บางคันก็ไม่ให้ใบสั่ง   ( ผมยืนดู

ประมาณ 30 นาที ) แต่เห็นผู้ที่โดนจับยื่นอะไรบ้างอย่างให้พี่ตำรวจ ซักพักมี

ตำรวจหันมาเห็นผม ว่าผมยืนดูเค้าทำงานอยู่เค้าเลยสะกิดเพื่อนให้หันมาที่

ผม แล้วก็เดินมาหาผม โดยที่ 3คนเดินไปที่รถเค้า แต่อีกคนเดินมาหาผม

แล้วเค้ามาถามผมว่า

ตำรวจ : พี่ๆ ยืนดูพวกผมทำไมครับ รออะไรหรือเปล่า

ผม : เปล่าครับ มาดูพวกพี่ๆทำงาน ดูขยันขันแข็งดี

ตำรวจ : แล้วพี่มาดูทำไม พี่ทำงานแถวนี้เหรอ ( เริ่มเสียงดัง )

ผม : ผมก็อยู่แถวนี้แหละ  แล้วเค้าก็จะมาค้นตัวผม แต่ผมเดินถอยหลังไป

ตำรวจ : แล้วมาดูทำไมละ

ผม : ก็อยากเห็นพี่ทำงานอย่างขยันขันแข็งไง

ตำรวจ : ( ตะโกนพร้อมเดินไปที่รถ พูดมาว่า )ขอให้พี่มาดูผมทำงานทุกวัน

แล้วกัน

ผม : ได้ครับ ผมจะมาดูทุกวัน

และแล้วด่านก็เลิกไปเพราะผม  พี่เค้าคงคิดว่าวันนี้คงขาดราย

ได้ไปเสียดายที่ไม่เอากล้องไปไม่งั้นแอบถ่าย อิอิ แค่เล่าสู่กันฟังครับ

ปล. ผมไม่มีกิ๊กหรอกครับ ถ้าจะมีก็มีแค่ " กิ๊กกูรู " เท่านั้นแหละ

จากคุณ : ~ลุงหนอน~ - [ 12 พ.ค. 52 13:35:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom