Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<<<ขอความเห็นด้วยค่ะ>>> NISSAN TIIDA Hatchback VS HONDA CIVIC

ระหว่าง  NISSAN  TIIDA  Hatchback 1.6(5 Door)  VS  HONDA  CIVIC 1.8  อยากทราบดังนี้ค่ะ

1. คันไหนกินน้ำมันมากกว่ากันคะ?  ได้ยินคนพูดหลายคนแล้วว่า Nissan ถึงจะ 1.6 แต่ก็กินน้ำมันพอๆ หรืออาจจะมากกว่า Civic

2. คันไหนเหมาะกับผู้หญิงที่เพิ่งหัดขับรถคะ?  ขับไปทำงานค่ะ จากหนองแขมเข้าเส้นกัลปพฤษ์  ข้ามสะพานสาธร  แล้วเลี้ยวเข้าสีลมค่ะ

3. ช่วงล่างคันไหนดีกว่าคะ?

4. ปัญหาพื้นฐานของรถทั้ง 2 คันนี้  มีไรบ้างคะ?

5. ระบบเบรค ABS  สำคัญไหมคะ? ถ้าไม่เอาได้ไหม?

จากคุณ : น้ำค้างของพี่ - [ 19 พ.ค. 52 13:40:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom