Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(กระทู้สารภาพ)คุณเคยทำพฤติกรรมดีๆบนท้องถนนหรือไม่!

เลียนแบบจากกระทู้ข้างล่างครับ อ่านแล้วปวดตับ
    เรามาแข่งกันทำดีบ้างจะดีกว่า เริ่มจากผมละกัน

สิ่งที่ผมทำประจำ คือ หยุดให้ทางชาวบ้านครับ
    ไม่ว่าจะเป็น สามแยก สี่แยก ห้าแยก รถออกจากซอง
    รถจะเข้า หากมีรถต้องการเลี้ยว
    ผมจะชะลอให้ทุกคัน จนแฟนว่าผมเป็นโรคจิต
    บางคันก็ขอบคุณ บางคันก็เฉยๆ ไม่ว่ากัน
    เรื่องของเรื่อง รู้สึกเห็นใจครับ เพราะบางคันจอดนานมากกว่าจะได้เลี้ยว
    ทางตรงก็ไม่ยอมหยุด อีกเลนส์ก็ติดหลังเขาเป็นแพเชียว

แต่เวลาผมต้องการจะเลี้ยว ไม่ค่อยมีคนหยุดให้แฮะ
    แต่ไม่เป็นไร จะพยายามทำต่อไปครับ

เพื่อนๆแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

จากคุณ : toy1152 - [ 26 พ.ค. 52 15:46:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom