Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะซื้อ Civic รุ่น S AT(AS) สีเทา ได้ของแถมตามนี้ คุ้มมั๊ยครับเนี่ย ควรมีอะไรเพิ่มเติมอีกมั๊ย

เอาหลักๆ ที่เค้าให้มาเลยนะครับ

1.Film กรองแสงรอบคันบานหน้าเต็ม

2.พ่นกันสนิท 10 ปี 20 ครั้ง (ค่าบริการ 400 บาท)

3.เคลือบสี 5 ปี 20 ครั้ง (ค่าบริการ 400 บาท)

4. คิ้วบันไดสแตนเลส 4 ชิ้น

5. เบาะหนัง + แผงข้างประตู + ที่ท้าวแขน

6. Sensor ถอยหลัง พร้อมจอบอกระยะ

7. Skirt + สปอยเลอร์ รอบคัน 5 ชิ้น

8. ปลอกท่อไอเสีย

9. พรม

10. ผ้ายาง

11. กรอบป้ายทะเบียน

ตรงนี้จะตัดพวกของหยุมหยิมทั้งหมดเช่น ร่ม เสื้อ หมอนรองคอ เป็นต้นนะครับ

งานนี้ไม่แถมประกันนะครับ จ่ายเองนะครับงานนี้ โดย Sell บอกผมว่ารถกลางกับเล็กอย่าง City , Jazz หรือ Civic เดี๋ยวนี้ Honda จะไม่แถมประกันปีแรกให้แล้ว ต้องเป็นรถใหญ่อย่าง CRV หรือ Accord ถึงจะแถมไปให้

ของแถมที่บอกไปทั้งหมดข้างบนนี้เพื่อนๆ คิดว่ามีอะไรที่พอจะขอเพิ่มหรือต่อรองได้อีกมั๊ยครับ

และอยากจะรู้เพิ่มเติมด้วยว่าเบาะหนังที่เราขอแถมมานั้น เคยได้ยินมาว่าเบาะหนังปกติจะมีเกรด 1-10 (เกรด 1 ดีสุด) เค้าจะแถมตัวต่ำสุดมาให้เราซึ่งจะใช้งานไม่ทน คือไม่กี่ปีก็ขาดหมดแล้ว อันนี้จริงหรือเปล่า ถ้าจริงผมว่าผมจะเพิ่มเงินเพื่อให้เค้าเปลี่ยนเป็นเบาะหนังเกรดคุณภาพไปเลยน่ะครับ จะต้องเพิ่มประมาณเท่าไหร่ แล้วพอจะไว้ใจได้รึเปล่า (บังเอิญดูคุณภาพของเนื้อเบาะไม่เป็นซะด้วย)

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ ^_^

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 52 16:38:52

จากคุณ : bug_leon - [ 5 มิ.ย. 52 16:37:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom