Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เตือน ครับ ออกรถ ใหม่ ฮอนด้า ระวังเจอ แบบผม

ผมไม่ได้อยากให้ ใคร เสียชื่อเสียง แต่ผมอยากเล่า เป็นอุทาหรครับ

เมื่อ วันที่ 16 มกราคม 2008 ผมได้จองรถ ฮอนด้า ซีวิค 1.8 at as

ที่ฮอนด้า สุขา 3 ครับ จองกับเซล ผู้ชายคนนึงซึ่งตอนนี้ ออกไปแล้ว

ผมรับรถวันที่ 23 มกราคม 2008

ผมก็ไม่ได้อะไรมากมาย ก็ขับรถ กับบ้าน  ใช้งานตาม ปกติ ผ่านไป 1ปี ผมไปต่อทะเบียน เห็นในเล่นทะเบียน

ว่ารถผม  รุ่น คศ 2007 แต่รถผมเติม e20 ได้ เพราะเป็นโมเดล ปี 2008

ได้เช็ค เลขเครื่องเลข ถังแล้ว เปงโมเดล 2008 แต่ผลิตในปี 2007

ยังงี้ เท่ากับว่าผมซวย เวลาขายต่อ เงิน ผมต้องหายไป 30000 โดยประมาน

ตอนนี้ปี 2009 เท่ากับว่า รถ ผม 2 ปี ทั้งๆๆที่ผม ขับมาได้ 1 ปี

โทรไปถาม ฮอนด้า ฮอนด้าบอกเป็น เรื่องธรรมดา ที่ต้องส่งเลขเครื่องเลขถัง ไปให้ขนส่ง ก่อน การผลิต

อันนนี้ผมเข้าใจ

ติดต่อทางฮอนด้า สุขา 3 ถามเค้าว่า ทำไมเอารถ ปี 2007 มาให้ผม เค้าตอบว่า มันเป็น ธรรมดา ที่ต้องผลิตก่อน  ขาย ผม เลยบอกว่าพี่อย่ามาโกหก ผม รถที่ผลิต ใน ปี 2007 ต้องส่งมอบให้ลูกค้า ที่จองใน ปี 2007 แต่นี้ผม จอง ในปี 2008 รับรถ 2008 สิ่งที่สิท ผมควรจะได้คือ รถ ปี 2008 ไม่ใช่ 2007

ผมโวยวายๆๆๆ   สุดท้าย สรุปเลยละกัน   ไม่ได้อะไรดีขึ้นมาเลย ผมถามเค้าว่ามันเป็นความซวย ของลูกค้า ใช่ไหม ถามประมาน 10รอบ เค้าไม่ตอบได้แต่เลี่ยง

ผมปรึกษาทนาย ที่เป็นอาจารย์ผม จบ กฏหมาย จาก อังกฤษ อาจารย์ ผมบอกว่า

ทำอะไรไม่ได้ เพราะมันเป็นช่องว่างทางกฏหมาย ฟ้องไม่ได้ มันเป็นช่องว่างทางกฏหมาย

ฮอน ด้า ทำถูกต้อง ตามกฏหมาย  แต่ ไม่มี moral and ethic ในการ ขาย

ผมควรจะทำยังไงดีครับ   อย่างนี้ เท่ากับว่าผมเสียเปรียบ

ผมเป็นคน มีความยุติธรรม ใครเอาเปรียบไม่ได้ และก็ไม่เคยเอาเปรียบ ใคร

ผมอึดอัดใจมากครับ เครียดด้วย

ผมควรทำอย่าไรดีครับ

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 52 11:33:36

จากคุณ : FPO - [ 8 มิ.ย. 52 11:01:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom