Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้รถหาย ร่วมด้วยช่วยกันดูครับ

ช่วงนี้รถหายกันบ่อยครับ และเป็นที่น่าสังเกตว่า หายมากเป็นบางรุ่น ซึ่งอาจเป็นเพราะที่นิยมของตลาดมืด  มีออเดอร์จากประเทศเพื่อนบ้าน หรืออาจเพราะขโมยง่าย

เท่าที่ผมเห็นในเดือนที่แล้วและเดือนนี้ หายหลายคันครับ และยังไม่มีคันไหนได้คืน จึงคิดว่าในเมื่อเราอยู่บนถนนแทบทุกวัน จะมีโอกาสไหมที่เราเห็นรถที่หายไปผ่านมา..... ขอรวบรวมข้อมูลรถมาให้เพื่อนๆช่วยกันสังเกต   จดเลขทะเบียนหรือตำหนิรถที่หายไป ติดรถของท่านไว้ บางทีเราอาจจะได้พบเห็นรถที่ต้องสงสัยก็ได้บนท้องถนน

เผื่อเราจะเป็นคนหนึ่งที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนในพันทิปครับ

ผมจะพยายามรวบรวมมาไว้ในนี้แทนเพื่อนๆที่เดือดร้อน หากตกหล่นคันไหน ช่วยกันเสริมได้ครับ

คันแรกนะครับ
    รถกระบะ isuzu รุ่น dragon สีขาว ตอนเดียว ด้านหลังติดโรลบาร์

หายจากข้างธนาคารกรุงเทพ สาขาดินแดง ถ้าใครพบเห็น แจ้งได้ที่ 089-9222877

จากคุณ : Dr.ภพ - [ 8 มิ.ย. 52 19:30:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom