Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เตือน ครับ ออกรถใหม่ฮอนด้า ระวังเจอแบบผม 2

หลังจาดที่ ผมโพส ตอนที่ 1 ไป
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7949833/V7949833.html
    ผมอยากจะบอกทุกความคิดเห็นว่า

ผมไม่ได้หายไปไหนเลยครับ   อ่านอยู่   แต่เพียงจะบอกว่า พวกคุณ จะคิดอย่างไรก็ช่างพวกคุณ   ในเมื่อพวกคุณ ไม่เจอกับตัว พวกคุณไม่รู้หรอกว่าความรู้สึกมันเป็นยังไง

ผมไม่ได้รวยล้น ฟ้าเหมือนพวกคุณ เก็บเงิน 800000 บาท ซื้อรถเงินสด หวังว่าคงได้รถที่ถูกใจ แล้วไง ได้แบบนี้ คุณไม่เครียดก็ดีไป ผมซิเครียส  

ว่าผมเรื่องมาก ผมไม่เถียง รถคันละเกือบล้าน ใครบ้างไม่เครียด  

แล้วที่พวกคุณบอกว่าซื้อรถมา ใช้ไม่ได้ซื้อมาขาย   ถามตัวเองก่อนคุณคิดยังั้น จริงไหม

ถ้าคุณซื้อมา ใช้ ทำไมไม่ซื้อยี่ห้อ  hun มาใช้ละครับ ถามหน่อยเถอะ

มาใช้hon กะ to  กันทำไม

ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก    สักวัน ถ้าคุณเจอกับตัวคุณ  ผมจะเป็น หนึ่งคนที่ไปตอบกระทู้ เยาะเย้ย คุณ

แล้ว ที่ว่าขายรถดูวันจดทะเบียน   งั้นผมออกรถ เดือน 2005 ลากจด 2008  
    ขายปี 2009   ยังงี้ เท่ากับว่ารถผม ปีเดียวหรอ     ถามกลับกัน ถ้าให้คุณซื้อคุณ จะซื้อไหม โถ่   นึกถึงใจเค้าใจเราบ้าง อย่า เพียงว่า hon ดีไปซะทุกอย่าง  มีคนแบบพวกคุณเยอะที่เข้าข้างยี่ห้อที่ตัวเองชอบ  

แบบ นี้ไง ประเทศไทยเลยไม่มีรถคุณภาพ สักที  เช่น ยี่ห้อ m รถออกจาดี  แต่ก็ไม่ได้รับความนิยม มากมาย นัก เพราะแบบนี้ไง

ขอบคุณครับ

ผม อายุ 21 ปี นักศึกษา คณะ บริหารธุรกิจระหว่างประเทศ  
    ภาค international เรื่องการผลิตต่างๆๆๆ  ผมรู้ ผมเรียนมา  6 sigma
    supply chain ผมเข้าใจ  

ไม่รู้จะพูดอะไร เซ็ง เอาเถอะ  ใครใคร่ คิด คิดไป  สัจธรรม

อย่าให้ พวกคุณ โดนเองบ้างละกัน

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 52 09:38:27

จากคุณ : FPO - [ 9 มิ.ย. 52 09:35:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom