Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฮอนด้าดาวคะนอง กับรถเก๋งติดแก๊สlpg [นู๋ผิดใช่ไหมที่ติดแก๊ส]

คือปกติไม่ได้เล่นห้องนี้ค่ะ
    ส่วนตัวสนใจแต่เรื่องกินกับการ์ตูน(เท่านั้นในชีวิต)
    แต่คราวนี้มัน ขุ่นข้องคับแค้น ใจกับเรื่องรถ
    เลยมาขอพื้นที่ระบายและขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญค่ะ

ถ้าทำอะไรผิดวัฒนธรรมของห้องนี้ไป ขอโทษล่วงหน้าเลยนะคะ

**Up date ค่ะ

ได้รับการติดต่อจากศูนย์
    คือหลังจากท่านรองได้เอาเรื่องนี้เข้าไปปรึกษาผู้ใหญ่แล้ว
    ผลสรุปคือ
    - เรื่องแรก เรื่องแก๊ส คราวหน้าที่จะเข้าศูนย์ ทางศูนย์จะแจ้งให้เราเปลี่ยนระบบเป็นระบบน้ำมันค่ะ

- เรื่องน๊อต หลังจากตรวจสอบเรียบร้อยแล้ว จะส่งน๊อตไปให้ที่บ้านทางไปรษณีย์ค่ะ

์- เรื่องที่ไม่แจ้งก่อนว่าที่ให้ทำความสะอาดพวงมาลัยเพาเวอร์ไม่ใช่บริการจากทางศูนย์ แต่เป็นบริษัทอื่นมารับงาน ก็เพราะเห็นว่า ยังไงศูนย์ก็รับผิดชอบอยู่แล้วเลยไม่ได้แจ้งว่าเป็นงานนอกค่ะ

ส่วนที่ขอผลสรุปเรื่องคราวนี้เป็นเอกสาร ทางศูนย์ไม่สามารถออกให้ได้ค่ะ
    loop     เพราะอะไร
               เพราะทางศูนย์ไม่สามารถออกให้ได้ค่ะ jump loop

โดยทั้งหมดทั้งสิ้น
    ความผิดนี้เกิดจากผู้หญิงโง่ๆคนนี้เองค่ะ
    ตามที่ท่านรองบอกไว้
    "ถ้าปรับเป็นน้ำมันไว้จะเกิดปัญหานี้ขึ้นหรือครับ"
    (งั้นทางอู่ก็น่าจะมีใบแจ้งอะไรมาเตือนกันซักนิดสิคะ
    คิดว่าลูกค้าทุกคนมีความรู้ความเข้าใจระบบหมดทุกคนเลยรึไง
    ไอคิวนู๋แค่126จะไปตรัสรู้ทุกเรื่องได้ไงคะ)

"แล้วตอนออกจากอู่มันมีน๊อตรึเปล่าครับ"
    (นู๋เอารถเข้าเก้าโมง โทรให้มารับรถห้าโมง
    กว่าจะถึงศูนย์ก็ค่ำ แถมตอนส่งมอบรถคุณพี่ก็เอาไฟฉายส่องๆพอเป็นพิธี
    หนูสะเพร่าเองค่ะ ที่ตามองไม่เห็นในที่มืด)

พูดยังไงก็เหมือนเราแก้ตัวอ่าค่ะ
    แต่คราวนี้จะเป็นบทเรียนของเราจริงๆ

ที่มาโพสก็ (ถ้าให้ดูดี) อยากเล่าสู่กันฟัง ให้คนที่ติดแก๊สระวังเหตุการณ์ค่ะ

(ใจจริง) ทางกฎหมายเอาผิดไม่ได้นี่หว่า ต้องขอกฎหมู่แบบ บอกต่อปากต่อปากนี่แหล่ะ
    ว่าคุณภาพของที่นี่เป็นอย่างไร

ขนาดรถเราถอยจากศูนย์เค้านะเนี่ย ยังเจอขนาดนี้
    โดนปะป๊าบ่นอีกตั้งหาก ว่าใครๆเค้าก็รู้ว่า ช่างตามศูนย์หน่ะ มือใหม่ทั้งนั้น
    พวกชำนาญวิชาแล้วเค้าก็ออกไปอยู่อู่นอกอยู่แล้วหล่ะ
    (หนูไม่รู้นิคุณป๊า เห็นอย่างนี้หนูก็เป็นแค่ผู้หญิงคนนึง ที่ไม่ประสาเรื่องรถหรอก)

แถมพี่เครื่องกลขอเรา พึ่งจะมากะซิบว่า เออ ตอนพี่ฝึกงานอ่ะ ทางศูนย์เค้าให้ซ่อมรถลูกค้าด้วยหล่ะ (โอ้พระเจ้า ให้เด็กฝึกงานซ่อมรถลูกค้า)

์ ไอ่ที่ทำได้ เราก็ทำไปหมดแล้ว
    ที่เหลือก็ คงต้องทำใจค่ะ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ
    เพราะเราไม่เรียบร้อยเลยทำให้เกิดเรื่องขึ้นมา
    ยังดีที่แค่ผ้าไดอะแฟรมขาด เสียตังไม่เท่าไหร่
    ถึงแม้จะไปgoogle มาแล้วว่า ผลที่มันเกิดขึ้น
    เพราะทางศูนย์ แต่ก็อย่างที่เค้าบอกแหล่ะค่ะ
    ว่าเค้าไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นกับระบบแก๊ส

แม้แต่คำว่า"ขอโทษ" เค้าก็ให้ไม่ได้

ปล.ใครมีcivic เหลือๆไม่ใช้แล้ว
    ให้เรานะ จะยืมเอาไปทุบหน้าศูนย์

****Up date ล่าสุดค่ะ ****
    ผู้จัดการศูนย์ติดต่อมาเมื่อวันเสาร์ค่ะ
    ฟังจากสำนวนแล้ว เหมือนจะมีคนเอาเรื่องในนี้ไปบอกแฮะ

เค้าขอแสดงความรับผิดชอบค่ะ
    ทั้งเรื่อง ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนผ้าไดอะแฟรม และเรื่องจัดการใส่น๊อตให้
    และเค้าก็ถามว่าได้น๊อตรึยัง ทางศูนย์ได้ส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนไปแล้ว
    พอดีน๊อตยังส่งมาไม่ถึงที่บ้าน เค้าเลยบอกว่า ถ้าได้น๊อตแล้วเค้าจะส่งคนไปใส่ให้ถึงที่ทำงาน
    แต่เราบอกว่าเราสะดวกเอาไปให้เค้าใส่ให้ที่ศูนย์มากกว่า

เราก็ เออแฮะ อะไรจะบริการดีขนาดนั้น
    เค้ายืนยันว่าถ้าคราวหน้าเข้าศูนย์ให้ติดต่อเค้าโดยตรง
    ไม่ต้องห่วงว่าจะมีการกลั่นแกล้งเพราะเป็นรถที่เคยมีปัญหากับศูนย์
    (เอ่ คุณพี่ขา คุณพี่พูดแบบนี้ แปลว่าอะไรอ่ะคะ หมายว่าเคยมีเคสคล้ายๆรึไงอ่ะ)

แต่เรื่องเอกสาร เค้าบอกว่า ขอยืนยันด้วยเกียรติของเค้าว่าจะไม่มีปัญหาเกิดขึ้นอีกแน่นอน

สรุปคือ
    ได้น๊อตมาเมื่อไหร่ให้เอาไปให้ทางศูนย์ใส่ให้ และ ไปคุยกันเรื่องค่าใช้จ่ายในการซ่อม ส่วนเอกสาร คงปิ๋วค่ะ

คืบหน้าอย่างไรจะมารายงานค่ะ
    ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ที่ทำให้เรื่องออกมาในทางที่ดีขึ้น?

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 52 09:30:46

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 52 19:40:42

จากคุณ : kenjeena - [ 16 มิ.ย. 52 17:35:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom