Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเรื่องการโอนรถ และค่าใช้ง่ายครับ

ผมต้องการซื้อรถจากผู้ใช้เดิม โดยรถติดไฟแนนซ์อยู่ครับ แต่ตกลงโดยการปิดไฟแนนซ์แล้วซื้อสด
    1. ผมควรไปดำเนินการโอนที่ไฟแนนซ์(โอน2ต่อ) หรือให้เขาปิดไฟแนนซ์แล้วทำโอนลอย ผมจึงค่อยมาทำการโอนเองดีครับ แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แตกต่างกันมั้ยครับ แล้วเอกสารใช้อะไรบ้างครับ
    2. ผมโอนเข้าเป็นชื่อบริษัท เอกสารต้องใช้อะไรบ้างครับ ภาษีเสียมากกว่าชื่อบุคคลรึป่าว
    3. รถอยู่ ตจว. ทะเบียน ตจว. ผมต้องการโอนมาใช้ทะเบียน กทม.ซึ่งผู้รับโอนมีชื่ออยู่ในกทม.อยู่แล้ว ต้องทำการโอนทะเบียนด้วยมั้ยครับ หรือการโอนนั้น จะโอนทะเบียนมาด้วยอยู่แล้ว

จากคุณ : RCTLDPM - [ 22 มิ.ย. 52 11:53:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom