Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โดนประกัน เรียกค่าเสียหายมหาโหด ทำอย่างไรดี?

สวัสดีครับ ขออนุญาตเล่าเรื่องของผมหน่อยนะครับ

เมื่อ เมษายนที่ผ่านมา รถผมได้เกิดอุบัติเหตุขึ้น ที่แถวถนนเพชรบุรี
    โดยผมเปลี่่ยนเลนส์ แล้วโดนรถคันหลัง พุ่งเข้าชน (คนขับเค้าว่า เค้ามองขวาอยู่)
    แต่รถผมไม่มีประกันครับ
    พอประกันมาของคู่กรณีมา เค้าแจ้งว่าผมผิด...ก็ไปตกลงที่โรงพัก แล้วก็ลงท้ายที่ผมผิด ต้องชดใช้ค่าเสียหา อันนี้ผมก็ไม่ติดใจอะไร

วันนี้ ทาง บ.ประกันภัยส่งจดหมายมา เรียกเก็บเงินค่าเสียหาย ประมาณ 23000 บาท ย้ำ 23000 บาท++
    โอ้ว แม่เจ้า !!!!! ทำไมมันแพงเวอร์ได้ใจขนาดนี้.....

พอดีผมถ่ายรูปตอนที่ชนเอาไว้ครับ ทางคู่กรณี โดนแค่กันชนหน้าทางซ้ายของคนขับ และไฟหน้านิดหน่อย(ไม่แตกนะ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนหรือเปล่า) ไม่น่าแพงขนาดนี้...

รถผม โดนประตู+กันชนหลัง (ไม่มากนะครับ เพราะว่าตอนชนรถติดอยู่แล้ว วิ่งได้ไม่เร็วมาก) ค่าซ่อม ประมาณ 5000 นิดๆเองครับ

ในกรณีนี้ ผมจะสามารถดำเนินการอะไรได้บ้างครับ
    รบกวนขอคำแนะนำ จากท่านผู้รู้ด้วยครับ

และในกรณีที่ต้องต่อรองกับประกัน จะต้องพูดในแนวไหนบ้างครับ...

ปล. คู่กรณีผม ขับรถป้าย พึ่งได้ใบขับขี่มาเมื่อ กพ. 52 ตอนปลายเดือน.
    ปล2. รถของผม เป็นรถ ปี2001 นะครับ ไม่ได้เก่ามากมาย...(รึเปล่า!!!)

ขแบคุณท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

จากคุณ : tonlore - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 23:13:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom