Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

commuter NGV ที่นำเข้ามา เราจะรู้ได้ไงครับว่าตัวไหนมาจาก ญึ่ปุ่น หรือ อินโด ครับ

commuter NGV ที่นำเข้ามา เราจะรู้ได้ไงครับว่าตัวไหนมาจาก ญึ่ปุ่น หรือ อินโด ครับ

รบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ เพราะจะออกรถต้นเดือนแล้วครับ

จากการสืบค้นข้อมูลทางอินเทอร์เน็ท ไม่ทราบว่าข้อมูลที่ผมได้มาจริงหรือเปล่าว่า

รถตู้เครื่องเบนซิลที่นำเข้ามาจะมาจาก 2 ประเทศนี้ครับคือ อินโด กับ ญี่ปุ่น แต่ NGV จะมาติดตั้งกันเองแล้วแต่ผู้จำหน่ายว่าจะเลือกติดตั้งกับบริษัทไหน จึงขอเรียนถามเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1. เราจะสังเกตุตรงส่วนไหนของรถครับว่า รุ่นนี้มาจากประเทศไหนระหว่าง ญี่ปุ่นหรืออินโด

2. ถ้าผลิตในประเทศ อินโด หรือ ญี่ปุ่น ราคาจะต่างกันมากไหมครับ

3. ขอทราบราคาระหว่างรถที่ผลิตใน ญี่ปุ่น และ อินโด ครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูลครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับท่านอื่นๆ ที่กำลังซื้อรถ ไม่มากก็น้อยครับ

จากคุณ : October31st - [ 28 มิ.ย. 52 20:02:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom