Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++รีวิว เชฟโรเล็ต ออพตร้า ซีเอ็นจี ไปรับมาอุ่นๆเมื่อวานนี้!!!( ตอนที 1) (ผมใช้มาแล้วผมพิสูจน์แล้วด้วยตัวผมเอง)++++ vote  

หลังจากงึกๆงักๆมาพักนึง  สรุปผมก็ได้ออกรถ(และเป็นหนี้)กะชาวบ้านเค้าแล้วครับ  
    รถที่ว่าก็คือ  Chevrolet  (สะกดถูกมั้ยหว่า?) Optra 1.6 LT AT CNG  ซึ่งราคาที่ได้มาก็เป็นราคาที่ผมค่อนข้างพอใจมาก (ราคาจากคุณ 383 นั่นแหล่ะ  แต่ขอไม่คุยรายละเอียดละกันครับ  เห็นท่าทางเค้าเครียดๆเรื่องนี้อยู่)  ท่ามกลางเสียงวิพากษ์วิจารย์จากรอบตัว  ทั้งดีมั่ง  ไม่ดีมั่ง   เอาเป็นว่าด้วยความเห่อรถจัด  ผมก็เลยลองทำรีวิวเล่นๆดู  เป็นรีวิวแบบคนที่ขับรถก็ไม่ค่อยเก่ง  เงินก็ไม่ค่อยมี  รถก็ไม่เคยออก  ไม่มีใครพาไปด้วย  ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว  ชีวิตช่างน่าเศร้า  
    แต่ยังไงก็น่าจะเป็นประโยชน์กับคนจะซื้อรถใหม่  แบบไม่ค่อยมีประสบการณ์  ว่าตอนเข้าไปโชว์รูมแบบไม่รู้เรื่องเนี่ย  มันเหวอแค่ไหน  เริ่มเลยเนอะ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 52 13:55:13

จากคุณ : ไม่งงครับ ไม่งง
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 13:51:58

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com