Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Vigo VS Dmax -- Auto VS Manual vote  

ตามหัวข้อเลยครับ  กำลังจะซื้อรถกระบะคันแรก แต่ก็ไม่ค่อยเชียวชาญเรื่องรถ  วานเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ น้องๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
1. มองไว้ไม่ วีโก้ ก็ ดีแมกซ์  ช่วยเปรียบเทียบ สมรรถนะ ราคาขายต่อ การกินน้ำมัน พื้นที่ใช้สอย ด้วยครับ
2. เคยขับแต่เกียร์ออโต้  แต่กระบะเกียร์ออโต้ราคาแพงกว่า แต่ราคาขายต่อได้น้อยกว่า  และเกียร์ออโต้มีปัญหาจุกจิก และค่า maintenance มากกว่า  ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ครับ ถ้าใช่จะได้ไปฝึกใช้เกียร์ manual ใหม่  
ขอบคุณครับ...

จากคุณ : white koala
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 21:53:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com