Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากซื้อรถมือสอง ปรึกษาเซียนนิสสันหน่อยค่ะ  

ตอนนี้กำลังดูรถมือสองค่ะ เป็นเซลล์วิ่งกรุงเทพฯ และพัทยาเป็นหลัก ทีแรกก็ดู Toyota Altis, Nissan Sunny Mitsu Cedia ค่ะ สุดท้ายตอนนี้มาพบรถสวย ถูกสเป๊ก
NISSAN SUNNY NEO 1.6 GL AUTO สีขาวไข่มุก วิ่งยังไม่ถึงห้าหมื่นกิโลค่ะ เป็นรถบ้าน ปี 2006 เป็นโฉมใหม่แล้วค่ะ หน้าคล้ายๆ ทีน่าเลย แต่ไม่แน่ใจว่าได้มีการปรับเป็นตัวถังอลูมิเนียมหรือยัง ทะเบียน สXXXXX ราคาประมาณสี่แสน ไปดูมาแล้วรถสวยค่ะ เจ้าของแจ้งว่าไม่เคยเฉี่ยวชน ดูรถไม่เป็นเลยค่ะ ก็เลยอยากลองสอบถามเพื่อนๆ ด้วยเรื่องของราคาและการซ่อมดูแลรักษาช่วงล่าง ความปลอดภัยสำหรับมือใหม่หัดขับค่ะ ดูว่าซื้อรถรุ่นนี้เหมาะไหมคะ ราคาสมเหตุสมผลหรือเปล่า รบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 52 21:25:03

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 52 21:24:10

จากคุณ : นางสาวน้ำแข็งแห้ง~
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 18:43:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com