Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยไหม... เวลาบอกว่าขี่มอไซค์ไกลๆหน่อย ชอบมีคนบอกว่า โห...ขี่มอไซค์ไปเลยเหรอ  

แถวบ้านนี่เจอประจำเลย เวลาผมขี่มอไซค์ผ่าน จะถามว่าขี่ไปไหน

ผมก็ตอบว่าขี่ไปเรียน

เขาก็ทำหน้าตกใจกัน โห...ขี่จากพระประแดงไปลาดกระบังเนี่ยนะ

ผมก็งงๆ คิดในใจ(คนแถวนี้หลายตนเขาขี่กันข้ามจังหวัดมาแล้ว จะตกใจอะไรกัน)

ก็เลยตอบไปว่า วิ่งเส้นบางนาแป๊ปเดียวก็ถึง

แล้วก็ผมขี่จากไป

บางคนก็บอกว่าทำไมไม่ให้ที่บ้านออกรถยนต์หล่ะ

ขี่มอไซค์ไปไกลจะตาย อันตรายด้วย

ผมก็บอกว่าซื้อรถยนต์มา ผมไม่มีปัญญาดูแลหรอก

(ไหนจะค่าน้ำมัน ไหนจะค่าบำรุ่งรักษา โตป่านนี้แล้วคงให้พ่อแม่ออกตลอดไม่ได้)

ไว้รอมีงานก่อน ค่อยว่ากัน

ตอนนี้ก็ขี่มอไซค์ไปก่อน อาทิตย์นึงช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ

จากเมื่อก่อนนั่งรถไปตกครั้งละ 80 บาท เดี๋ยวขี่ไปกลับอาทิตย์นึง เติมน้ำมัน 1 ถัง 70 บาท ไม่ต้องหิ้วของให้หรือยืนให้เมื่อย ^_^

ปล. เสียอย่างเดียวดำขึ้นเห็นๆ ใครมีคำแนะเรื่องนี้บ้างครับ T_T

จากคุณ : Alpha_7D
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 52 20:55:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com