Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็งกับประกัน วิริยะครับ  

การบริการด้านรับแจ้ง ณ จุดเกิดเหตุรวดเร็วดีถือว่าน่าประทับใจมาก

แต่มีปัญหาเรื่องการสินไหมทดแทน
เรื่องมีอยู่ว่า รถผมเกิดอุบัติเหตุเมื่อวันที่ 15 รถเสียหายหนักนำเข้าอู่ซ่อมของวิริยะ 1 อาทิตย์ผ่านไปรอแล้วรอเล่า ผมได้ติดต่อไปยังอู่ว่าถามอู่ว่ามีความคืบหน้ายังไงบ้างทางอู่ตอบกลับมาว่า รออะไหล่อย่างเดียว
พอวางสายจากอู่เสร็จ ผมก็ติดต่อไปยัง 1557 ของวิริยะสอบถามว่าอะไหล่จะจัดส่งได้วันไหน ได้รับคำตอบว่าเดี๋ยวรอเจ้าหน้าที่ประเมินราคาค่าซ่อม ผมก็ตอบกลับไปว่าผมจะรออีกนานแค่ไหนนี่ก็ผ่านมาอาทิตย์นึงแล้วเรื่องยังไม่ถึงไหนเลย แล้วก็ได้รับคำตอบว่าเดี๋ยวจะจัดส่งเจ้าหน้าที่ไปประเมินราคาซ่อมวันนี้เลย (แล้วหมายความว่าไงถ้าลูกค้าไม่ complain ก็คงจะไม่มีความคืบหน้าใช่หรือไม่)
วันรุ่งขึ้นผมได้โทรถามไปทางอู่ได้รับคำตอบว่าเจ้าหน้าที่ได้เข้ามาประเมินราคาเรียบร้อยต้องรออะไหล่จัดส่งมาอีกสัก 2-3 วันโทรเข้ามาถามใหม่

5 วันผ่านไปได้โทรเข้าไปถามอู่ว่ารถเสร็จวันไหนในใจผมก็คิดว่ารถน่าจะใกล้จะเสร็จเพราะตอนเข้าซ่อมทางอู่แจ้งว่า หลังจากได้อะไหล่ 5 วันเสร็จ ได้รับคำตอบจากอู่ว่ายังรออะไหล่อยู่เลย ยังไม่ได้ทำอะไรเลยต้องรออะไหล่อย่างเดียว

นี่มันอะไรกันรถเข้าอู่มาก็ครึ่งเดือนเข้าไปแล้วยังไม่ได้ทำอะไรเลย วิริยะเป็นอะไรติดปัญหาตรงไหนทำไมการจัดส่งอะไหล่ทำไมช้าจัง
พอโทรกลับไปถามทางวิริยะได้คำตอบว่า เดี๋ยวโอนให้สาขาดอนเมืองดูแล พอถามไปถึงสาขาดอนเมืองได้คำตอบว่าได้ทำการส่งเรื่องตั้งแต่วันที่ 15 คือตั้งแต่วันที่ชน อ้าวก็ผมพึ่งรู้ว่าเจ้าหน้าที่ พึ่งประเมินราคา 7 วันที่ผ่านมานี่เองจะจัดส่งอะไหล่ก่อนได้ไง เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าขอเชคข้อมูลก่อน (อ้าวทางคุณไม่ได้เชคมาก่อนที่จะตอบผมหรอ) ผมรอสายซักแปบก้ได้เรื่องว่าอะไหล่จะทยอยไปตอนนี้รอเบิกจากห้างอยู่ ต้องขึ้นกับทาง Supplyer แล้ว
อ้าวรถผมเข้าอู่มาครึ่งเดือนแล้วชะตากรรมยังไม่รู้ว่าเสร็จวันไหน
ตอนผมทำประกันทางวิริยะพูดซะหรือหราดูดีเลย พอมาเจอการบริการแบบนี้ ต่อคราวหน้าย้ายประกันแน่นอนครับ เคยเห็นคนอื่นเขาพูดกันว่าอย่าทำวิริยะเพราะทุนประกันก็น้อยแถมเบี้ยก็สูงกว่าชาวบ้านเขา และสุดท้ายเบิกสินไหมทดแทนยาก คราวนี้เจอกับตัวแล้วจริงๆ ครับ

จากคุณ : solomon426_9
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 11:22:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com