Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบวิธี ดูดรอยบุบ (ลักยิ้ม) รถยนต์ค่ะ  

ใครพอมีวิธีหรือสถานที่ที่นำไปทำได้ไหมคะ ราคาแพงไหมคะ ประมาณเท่าไหร่ รอยบุบ มีนิดเดียวค่ะ แต่มันคาตาคาใจ อะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ลองหาในเน๊ตแล้ว เจอเห็นมีวิธีใช้ DRY ICE หน้าตาเป็นกระป๋องๆ มันเป็นยังไงคะ หาซื้อได้ที่ไหน เคยเห็นแต่เป็นแบบก้อนๆที่เขาแช่ไอติม ใช้แบบก้อนๆแทนได้ไหมคะ

แล้วช่วยบอกด้วยว่าใช้อย่างไร ต้องทำอย่างไร เวลาทำต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง แล้วทำวิธีนี้แล้วรถจะเป็นรอยด่างๆไหม

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณจ้า

...มือใหม่หัดขับกั๊บ...

มึนไปนิดพิมพ์ผิดเลยแก้หลายรอบจ้า

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 52 10:58:39

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 52 10:56:44

จากคุณ : *-*นู๋หมวย*-*
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 52 10:54:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com