Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำมันเครื่องซินเทติค 2 จังหวะ นี่มันดียังไงเหรอครับ  

จะซื้อมาใส่กับมอไซค์ตัวเองน่ะครับ มีคนแนะนำมาว่า ซินเทติคดี แล้วก็มี ปตท เจ้าเดียวที่ผลิต ซินเทติคสำหรับ 2 จังหวะ

พอดีรถผมมัน 2 จังหวะ 750 cc ตอนนี้ใส่น้ำมันเครื่องธรรมดาอยู่ครับ (เอาของ 4 จังหวะมาใส่)

แต่ว่าเวลาวิ่งเร็วๆ รอบสูงๆ กลัวจะมีปัญหากับเครื่องหรือเปล่า เพราะรถนี่ 30 กว่าปีแล้ว เวลาวิ่งสักแค่ 14-150 นี่ก็เสียวๆเครื่องจะพังเหมือนกัน

สมควรไหมครับจะซื้อมาใส่รถ เปลี่ยนน้ำมันครั้งนึงก็ประมาณ 2200 cc.
พอดีมีเพื่อนขายน้ำมันอยู่ เค้าบอกว่าครึ่งโหล พันหกกว่าๆ อ่ะครับ

(ปล. อยากรู้ว่ารถอะไร แวะไปที่ blog ได้ครับ)

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 52 09:44:37

จากคุณ : gototon
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 52 09:43:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com