Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปทดสอบเจ้าเต่าฟ้า ทุ่งรังสิตไปปากน้ำโพ  

หลังจากได้สติ๊กเกอร์ของห้องรัชดา กลุ่มมอร์เตอร์ไซร์มาติดเจ้า “ เต่าฟ้า  ” ได้เป็นเวลา เดือนกว่าๆก็มีอาการแปลกๆๆเห็นได้ชัดทั้ง เจ้าของและเต่าฟ้าเอง  อาการนี้น่าจะเรียกว่า เต่าตกมัน จะแก้อย่างอีกอย่างไรไม่ได้เลย  นอกจากเก็บเสื้อผ้าของใช้ กระเป๋ากล้อง เก็บของใช้ส่วนตัวเสร็จแล้ว  เราจะไปไหนล่ะเนี้ยนและแล้ว ก็โทรหามิตรรักว่า  วันนี้สาวๆๆแถวนครสวรรค์ว่าง ได้ที่เลย  เอาเต่าฟ้าไปรับสาวๆๆไปเที่ยวดีกว่า......หุหุ  ชอบอยู่แล้ว  พาสาวไปเที่ยว....ออกเดินทางเลยครับ   ตี4ครึ่งออกเดินได้แล้วเดี๋ยวจะร้อน..พอแวะเติมน้ำมันที่ปั๊มแถวอยุธยา  นึกขึ้นได้  เอาแต่กล้อง ดี60มามีติดเลนท์ฟิก35/1.8มาตัวเดียว  อุปกรณ์ที่เหลือ..ทิ้งไว้บนที่นอน...เจริญแล้วเรา.....ทำไงได้  มุ่งหน้าต่อไป
ปล. ห้ามนำเต่าฟ้าผมไปเปรียบเทียบกับทริปป้านกกับป้ากุ้งนะ ของผมเด็กๆๆแถมยังไม่ได้ทำบัตรประชาชนด้วยเพราะอายุไม่ถึง 15ปี  เอ้กๆๆๆ ( ผมไม่ได้เป็นแว้นส์นะครับ)

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 52 09:15:15

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 52 23:38:50

จากคุณ : ชายเอ ทุ่งรังสิต
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 22:15:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com