Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-= วันนี้ 21.50 น. แยกประชานุกูล ตำรวจคุมไ ฟ คุณแย่มากๆ =-  

วันนี้กลับบ้าน ทางแยกประชานุกูล จากบางซื่อ จะเลี้ยวขวาไปขึ้นสะพานออกวิภาวดี

รอ ไฟแดงอยู่
พอเขียว ไฟโชว์นับถอยหลัง เหลืออีก 66 วินาที
ผมก็ไหลตามๆ คันหน้ามา แต่ก่อนถึงแยกไ ม่ถึง 3 เมตร อยู่ดีๆ ไฟก็เปลี่ยนเป็นเหลือง 3 วิ จริงๆครับ แ ค่ 3 วิ แล้วก็แดง (ตอนผมจะผ่านแยก ไฟนับอยู่ที่ 60 วินาทีครับ)

ให้ผมทำยังไง

เบรกกระทันหัน! เ พื่อใ ห้อยู่ก่อนเส้น
ถ้าผมโดนชนท้าย คุณตำีรวจรับผิดชอบใหมครับ

หรือ

ใหลตามเพื่อให้พ้น ==> แปลว่าฝ่าไฟแดง แ ยกนี้มีกล้องตรวจด้วยสิ

ถ้าไฟมีนับถอยหลังแล้วทำห่วยๆ แบบนี้ อย่าเปิดดีกว่า

เดี๋ยวก็รู้ครับ ว่าผมโดนหรือเปล่า

เพื่อนๆ โดนแบบผมบ้างใหมครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 52 22:42:11

จากคุณ : Luftwaffe
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 22:39:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com