Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กึ่งสังเคราะห์ 5000 โล หรือ 10000 โล กันแน่ครับ ???  

ผมใช้ Castrol Magnatec กึ่งสังเคราะห์ ครับ

อยากรู้ว่ามันต้องเปลี่ยนทุกๆ 5000 หรือ หมื่น กันแน่ครับ

บางคนบอกว่าเปลี่ยน 5 พัน

บางคนว่าน้ำมันกึ่งเดี๋ยวนี้เกรดสูง ไม่ห่วยเหมือนแต่ก่อน 10000 โล สบายมาก

สรุปว่ายังไงดีครับ ?

แล้วทำไมของ PTT  กึ่งเหมือนกัน แต่ข้างขวดบอกให้เปลี่ยนที่ 10000 โล

รถผมใช้ LPG ครับ น้ำมันแทบไม่ค่อยได้ใช้เลย ใช้แค่อุ่นเครื่องครับ

กูรู ช่วยแนะนำหน่อย

จากคุณ : athonxp007
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 10:44:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com