Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!!!!!!!!! วีโก้แต่ง เจอกับ มิตซูไทรทันผลจะเป็นไง ไปฟังผมเล่าครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!?????????  

ผมใช้วีโก้ 4 ประตู 3.0 ขับสี่ เกียร์ธรรมดา เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมกลับมา
จากกรุงเทพ มุ่งหน้าโคราช ประมาณ 21.00 – 22.00 น. ก็ขับอยู่ประมาณ
120-140 ตามความสามารถของรถ (ผมใส่กล่องแต่ง M-Fมา)
จนมาถึงช่วงแถวฟาร์มโชคชัย ก็เจอรถกระบะ มิตซู ไทรทัน สีดำ 4 ประตู
ลักษณะแต่ง ยกสูงแซงขึ้นไป โดยเร็วพอสมควร

ผมเลยอยากลองดู + แก้ง่วงเลยไล่ตามไป เหมือนมิตซูรู้ เขาก็กดขึ้นไป แต่
ผมก็สามารถตามได้ติดๆ และคิดว่าสามารถแซงขึ้นได้ ผมเลยออกขวาเพื่อ
จะขึ้น (เขาอยู่เลนซ์กลาง) และเหมือนเขารอผม เมื่อหน้ารถเขากับรถผมอยู่
เท่าๆ กัน แล้ว
เขาก็กดขึ้น....

แต่ไอ้ตอนนี้ไม่เป็นอย่างที่ผมคิด คือ ผมมั่นใจว่าวีโก้ 3.0 ขับสี่ เกียร์
ธรรมดา + กล่องของผมเนี่ย ต้องขึ้นนำแน่นอน + กับรถผมยางเดิมล้อเดิม
(แต่เวลาวิ่งเร็วๆ ก็เสียวยาง ระเบิด เหมือนกัน) ซึ่งไม่มีปัญหา เรื่องอืดยาง
ใหญ่ เหมือนมิตซู คันข้างๆ ผมแน่นอน (เท่าที่
สังเกตยางของเขาใหญ่ ขอบสีขาว น่าจะเป็น BF นะ แต่ขอบไม่แน่ใจ
ไม่ 16 ก็ 17)

แต่สถานการณ์ ไม่เป็นตามที่คาด มิตซู ค่อยๆ ขึ้นไป แต่ช้าๆ หัวรถเขาค่อยๆ ขึ้นไป แบบกระดืบๆ จนกระทั่งผมกลายเป็นผู้ตาม
ผมไล่เขามาจนถึงช่วงเขื่อนลำตะคอง เมื่อเจอโค้ง รถเขาก็ค่อยๆ เพิ่มระยะห่างจากผม รถเขานำ(เข้าใจเลยว่า ช่วงล่างของผม กับเขามัน “มั่นใจ” ได้
ผิดกัน)
แต่เครื่องยนต์มันไม่น่าจะต่างกันขนาดนี้ เพราะรถผมเองก็ไม่ธรรมดา และ
รถเขาไม่น่าจะเป็น รุ่น 3.2 เพราะ กระจกหลังแบบเรียบ และไม่มีติกเกอร์
3.2 (หรือเขาแกะออก หว่า)

ถ้าผมเดาจากที่ตามท้ายเป็น “สิบโล” น่าจะเป็นรุ่น plus เพราะ ใส่กันชน
ท้าย แบบตัว plus

เฮ้อ!! ถ้ารถพี่เป็น ตัว plus จริง ผม ยิ่งเซ็งจัดเลย เพราะ ไอ้ 2.5 มันจะมา
แซง 3.0 ผมได้ไง!!???

เอาเป็นว่า ถ้าพี่ที่ใช้ มิตซู ไทรทัน 4 ประตู สีดำ ฟิลม์ดำ แต่งยกสูง ล้อโต
คันที่ผมอ้างถึง ถ้าพี่ได้ เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ช่วยมาเปิดสมองให้ผมที่ว่า รถพี่
ไปทำอะไรมาบ้างครับ ทะเบียนพี่ XX-6527 กทม น่ะครับ..

ผมอยากรู้จริงๆ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : I Love 1kd
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 12:42:57 A:118.174.5.223 X: TicketID:043819

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com