Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++รู้จักรายการ TOPGEAR ของ BBC กันไหมครับ+++  

คือผมก็เป็นแฟนรายการ TOPGEAR มาได้สักปีแล้ว ตอนนี้ก็มีคลิปรายการเยอะพอสมควร

ตอนนี้ผมมีประมาณ 17 GB ก็เยอะพอสมควร แต่สงสัยครับ

ผมรู้ว่ารายการจะแบ่งเป็น Season

Season ก็คือ ปี นั้นเอง ตอนนี้ผมมี Season 11,12,13 Season อื่นๆยังไม่ได้โหลด

คำถามมันอยู่ตรงนี้ครับว่า

ทำไมแต่ละ Season ถึงมีไม่ครบตามจำนวนเดือนละครับ ซึ่งผมงงมากๆ

พยายามหาคำตอบมานานละ แต่ยังไม่ได้สักที ซึ่งปรกติจะมีรายการทุกอาทิตย์ถ้าดูจาก BBC

แต่ที่โหลดมามีไม่ครบ จะมี Season ละประมาณ 7-8 คลิป ประมาณ 4.5GB/Season

คลิปที่ได้ผมก็โหลดมาจากต่างประเทศโดยตรง

ผมว่ารายการเขาดีครับสนุกดี ผมกำลังฝึกภาษาอักกฤษ ก็รู้บ้างไม่รู้บ้าง หัวเราะแบบไม่รู้บ้าง

ว่าหัวเราะอะไร แต่ก็สนุกดีครับ ยิ่งตอนที่รู้ว่านักทดสอบรถของ topgear(The Stig) คือ ชูมี้ ยิ่งกรี้ดใหญ่

ถ้าใครอยากได้ลิ้งจากเวปก็หลังไมล์ได้ครับ

แต่สงสัยจริงๆ ใครพอจะรู้ช่วยตอบทีนะครับ แบบว่ามันคาใจ

ไม่รู้ว่า Season หน้าจะมีหรือเปล่า

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 52 03:10:15

จากคุณ : Sotuska
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 52 01:59:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com