Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาทั้งหมดครับ (กทม.)  

สะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา สะพานไหนที่มอเตอร์ไซค์สามารถข้ามได้บ้างครับ

ผมตั้งใจจะรวบรวมไว้ให้คนที่ขับมอเตอร์ไซค์ทุกคนครับ

จะรวบรวมเท่าที่ผมทราบทั้งหมดและจะนำมา Update ไว้ที่ ความคิดเห็นที่ 1 นะครับ

ขอไล่ List ตั้งแต่เหนือจรดใต้ ตั้งแต่จังหวัดนนทบุรีมาเลยนะครับ

1. สะพานนนทบุรี (สะพานนนทบุรี-บางบัวทอง ทางหลวงหมายเลข 345 )
ขึ้นได้ครับ - credit คุณ Add.McThai_KZ, mayuct

2. สะพานพระราม 4 (สะพานถนนแจ้งวัฒนะ-ชัยพฤกษ์ ทางหลวงหมายเลข 304)
ขึ้นได้ครับ - credit คุณ Add.McThai_KZ, mayuct

3. สะพานพระนั่งเกล้าใหม่ (สะพานถนนรัตนาธิเบศร์ ทางหลวงหมายเลข 302)
ขึ้นได้ครับ - credit คุณ Add.McThai_KZ
ขึ้นไม่ได้ครับ - credit คุณ mayuct, LoveEater, BaLL182

4. สะพานพระราม 5 (สะพานถนนนครอินทร์ ทางหลวงหมายเลข 3344)

5. สะพานพระราม 7 (สะพานถนนรัชดาภิเษก-จรัญสนิทวงศ์)
ขึ้นได้ครับ - credit คุณ !Alonesad!PET19

6. สะพานกรุงธน (สะพานซังฮี้) (สะพานถนนราชวิถี)
ขึ้นได้ครับ

7. สะพานพระราม 8 (สะพานถนนวิสุทธิกษัตริย์)
ขึ้นไม่ได้ครับ - credit คุณ พาราฟิน, BaLL182

8. สะพานสมเด็จพระปิ่นเกล้า (สะพานปิ่นเกล้า)
ขึ้นได้ครับ - credit คุณ พาราฟิน, !Alonesad!PET19

9.สะพานพุทธ(เก่า) อันที่เป็นโครงเหล็กเขียวๆอ่ะ - credit ชื่อ คุณ โอ่วโซว
ขึ้นได้ครับ - credit คุณ Add.McThai_KZ

10.สะพานพระปกเกล้า (สะพานพุทธใหม่) - credit ชื่อ คุณ โอ่วโซว

11. สะพานสมเด็จพระเจ้าตากสิน  (สะพานสาธร)  - credit ชื่อจาก คุณ พอใจจัง

12. สะพานพระราม 3 (บางคนเรียก สะพานกรุงเทพใหม่)
ขึ้นไม่ได้ครับ - credit คุณ BaLL182

13. สะพานกรุงเทพ
ขึ้นได้ครับ

14. สะพานพระราม 9 (ทางด่วน)
ขึ้นไม่ได้ครับ - credit คุณ BaLL182

15. สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม

ปล.ใครทราบชื่อเรียกอื่นๆของแต่ละสะพานรบกวนบอกผมด้วยนะคร้าบ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 52 11:12:41

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 52 09:58:15

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 22:00:56

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 21:43:08

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 18:38:13

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 18:36:38

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 18:35:32

จากคุณ : Ethan_Hunt
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 18:05:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com