Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถใหญ่แลกรถเล็ก (รถเล็กใหม่กว่า)  

best 125 ใช้มา 6 ปี แล้วครับ เห็น retro 110 มันไม่แพงมาก แต่กลัวเรื่องศูนย์บริการนะครับ อ่านในหนังสือ two whells(เล่มที่ panok@wonderer ไปกัมพูชา)เขาบอกว่า up ซี.ซี รถได้ถึง 135 ซีซี เลย โดยใช้ชุดอะไหล่ของ cx 135 (ไทเกอร์เหมือนกัน) ส่วนหนังสือ นักเลงมอเตอร์ไซค์ บอกว่าใช้อะไหล่คุณภาพมาตรฐาน oem เลย(oem มันคืออะไรครับ)
จากหนังสือทั้งสองเล่ม ทำให้เห็นข้อดีของ retro บ้าง แต่รถตัวเองมัน 125 ซีซี จากโรงงานนะซิครับ รถตลาดด้วย(มั๊ง) ต้องมาแลกกับ retro 110 ที่โดนใจสุด สุด
แต่ยังก่อนขอลองมาฟังเหตุผลจากคนอื่นก่อนค่อยตัดสินในอีกที ช่วยคนบ้า(ขี่ซู)หน่อยนะครับ

จากคุณ : อยากได้เหมือนกัน
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 52 17:56:56 A:124.120.217.50 X: TicketID:207068

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com