Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็งจิต... เมื่อน้องหนู แวะเวียนเข้ามาในรถ  

เมื่อวันหยุดสุดสัปดาห์ที่แล้ว ช่วงเช้าก่อนออกจากบ้านพบเศษพลาสติกชิ้นเล็กๆตกกระจายอยู่บนพื้นรถ ผมเลยลองถามแฟนผมว่า เด็กๆเอาอะไรมาเล่นในรถ หรือเปล่า หรือ เอาขนมมากินแล้วทำหกอีกแล้วแน่ๆ เดี๋ยวกลับเข้าบ้านต้องทำความสะอาดอีกแล้ว

ปรากฎว่าหลังจากที่ไปซื้อของที่ซุปเปอร์สโตร์แห่งหนึ่ง ซื้อของเสร็จ ผมได้เปิดรถ(ฝาท้าย)เพื่อเก็บของ พบกระป๋องพลาสติกใช่ทิชชู่(ประเภทที่มีแอกกฮอลเปียกๆ เอาไว้ทำความสะอาดมือ) มีรอยกัดแทะ ทิ้งเศษพลาสติกกระจายไว้บนพื้นโดยรอบ จากการพิจารณาอย่างถี่ถ้วน รวมทั้งร่องรอยการแทะมันทำให้นึกถึงกระต่ายที่เคยเลี้ยงไว้สมัยยังเด็ก  และแล้ว อารมณ์ก้อพุ่งพรวด และนึกขึ้นว่า น้องหนูตัวร้ายบังอาจขึ้นรถ เฮ้ย...ขึ้นมาได้ยังไง รถก็ปิดอยู่เสมอนี่นา ไม่เคยเปิดประตูค้างไว้เลยนะ

ในหัวผมเริ่มฟุ้งซ่านเรื่องคนล้างรถอาจเปิดรถทิ้งไว้นาน เลยทำให้น้องหนูแวะเข้าไปชม และฟุ้งซ่านมากขึ้นเริ่องเชื้อโรคมากขึ้นเรื่อยๆ

จวบจนแวะเข้าเยี่ยมบ้านแม่ยาย ผมเลยลองสำรวจหาทางที่น้องหนูน่าจะมุดเข้าไปในรถ     และแล้วก็พบว่ามันมุดเข้ามาทางช่องรับอากาศด้านนอก แถวๆใต้กระจกหน้า โดยมุดผ่านจากซุ้มบังโคลนด้านขวาเข้าถึงช่องเปิดรับอากาศ ผมก็ยังคิดเข้าข้างตัวเองว่า หนูมันคงไม่มาแล้วมั้ง ข้างในก้อไม่มีอะไรให้กิน ช่างมันหน่ะ

และแล้วเมื่อกลับถึงบ้าน จอดรถไว้ที่เดิมที่เคยจอด ประมาณวันพฤหัส(4วันผ่านไป) ก็ลองไปเปิดรถสำรวจใหม่ โอ้วพระเจ้า มันมาอีกแล้ว แถมเพิ่งจะแทะหัวกุณแจที่เก็บไว้ในกล่องข้างขา แล้วฉี่ใส่ไว้ในกล่องหยามน้ำหน้าเจ้าของรถ ว่ามาเยี่ยมแล้วนะ โฮะๆๆๆ  อารมณ์ผมพุ่งพรวดอีก พร้อมกับเซ็งสุดๆ สำรวจรอบพื้นรถใหม่หมดพบว่า มันไม่เพียงแต่แทะหัวกุณแจเท่านั้น แต่มันกำลังเตรียมยกครอบครัวเข้ามาอยู่โดยไม่ขออนุญาต โดยมันกำลังแทะย่อยผ้าชามัวร์ผืนละ200บาท จำนวน 3 ผืนที่ซื้อมาเก็บไว้ ให้เป็นรังรักพร้อมที่นอนอันอบอุ่น

ผมสั่งเด็กในบ้านให้ช่วยทำความสะอาด พร้อมเช็ดด้วยยาฆ่าเชื้ออีกรอบ และสะสางที่ค้างไว้งานโดยด่วน เพื่อจะดำเนินการปิดประตูหมู่บ้านหนูถาวร

หมายเหตุ --ใครทายถูกบ้างว่ารถผมเป็นรถอะไร อิอิ ลองดูรูปดูนะครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 52 17:34:57

จากคุณ : kogpor
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 52 16:45:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com