Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามครับ CLICK ตัวเก่าสตาร์ทไม่ติดครับอาการด้านในครับ,รบกวนสอบถามกับเรื่องประกันของ0 ,ถามเรื่องการวัดการกินน้ำมันด้วย  

คือผมซื้อ Click มือสองมาครับ ตอนไปลองที่ร้านสตาร์ทก็ทีเดียวติดครับ
ทีนี้ระหว่างขี่กลับบ้านยางแตกครับ เนื่องจากไปเหยียบเศษเหล้กอะไรเนี่ยหล่ะครับ
ผมก็เข้าร้านปะยางประเดิมเลยครับ ปะเสร็จ ผมก็สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ ต้องใช้สตาร์ทเท้า ถึงจะติด
พอกลับมาที่บ้านดับเครื่องถ้าสตาร์ทแล้วเลยก็ติดครับ แต่ถ้าทิ้งไว้สักพักใหญ่ๆหน่อย ก็จะไม่ติดอีกต้องใช้เท้าถึงจะติด
อาการคือ พอกดมันจะดังเหมือนจะติดอ่ะครับ แช๊กๆที่บริเวณด้านหน้ารถ ส่วนตรงเครื่องเหมือนมันหมุนและมีเสียงกึกๆแต่ไม่ติดอ่ะครับ แต่พอใช้เท้าแล้วก็จะติด
อาการนี้ใช่เป็นที่แบตรึเปล่าครับ เพราะผมลองกดแตร เปิดไฟเลี้ยวทุกอย่างก็ปรกติครับ

เรื่องการรับประกัน พอดีมีสมุดคู่มือมาด้วยครับ เจ้าของเดิมเช็คถ่ายน้ำมันเครื่องเข้า0 ที่ 1000 โลครับ ส่วนที่ 4000 โล ไม่ได้เข้า ตอนนี้ไมล์อยู่ที่8600 โล เกือบ 8700โล ผมนำไปเข้า0 ใช้ประกันได้อยู่รึเปล่าครับ หรือประกันขาดแล้วครับ

แล้วถ้าผมจะจับว่ารถคันนี้กินน้ำมันกี่กิโลลิตร มีวิธีการอย่างไรในการตรวจครับ พอดีอย่างลองจับไมล์ดู

ปล.ถามเรื่อง Combine Break ด้วยครับ เบรคด้านขวามันจะแข็งกว่าเบรคซ้ายนี่ปรกติรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : การ์ทู้
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 18:36:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com