Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<@ จดทะเบียน bigbike ทำอย่างไรค่ะ @>>  

คือ เรากับน้องอยากเปิดร้านซ่อมและประกอบ bigbike ค่ะ
ตัวเราอ่ะไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนน้องชายเราอยู่กับ bigbike มาร่วม 10 ปีแล้ว
ก่อนหน้านี้ก็ประกอบให้พวกๆ กัน(ทำในบ้านค่ะ) ตอนนี้ก็เป็นร้--าน (ไม่เรียนร้านดีกว่า มันไม่ใช่เลย)
แต่เราเห็นร้านน้องแล้วอึ้งจริงๆ อยู่ได้ไงไม่รู้ รังหนูเรียกพี่เลย เล็ก และรกมากกกกกก..ค่ะ คือว่ามันอยู่ในหลืบตึกอ่ะ

เราก็เลยคุยกันว่าจะทำให้มันดีๆหน่อย คือใจเราอยากให้เหมือน 59bike เลย (ขออนุญาตเอ่ยถึงนะคะ) หุ หุ แค่ฝันๆไว้ค่ะ สักวันๆๆๆ

ปัญหาคือ เราอยากให้รถที่น้องประกอบให้ลูกค้าได้จดทะเบียนให้ถูกต้องค่ะ น้องเราอ่ะไม่อยากเพราะยุ่งยาก แต่เราไม่ยอม ก็ไม่ชอบให้ผิดกฏหมาย ไม่ชอบหลบซ่อนนี่ค่ะ
น้องเราเลยโป้ยให้เราหาทางเอาเอง งานเข้าเลย..ค่ะ

อ่านกระทู้ล่างๆ คุณแป๊ะปากซอย บอกว่า ต้องใช้กำลังภายใน มันคืออะไรหรอค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายที่ได้ไหมค่ะ ต้องติดต่อใคร หน่วยไหน กระทรวงหรือกรมไหนบ้าง ไม่สะดวกหน้ากระทู้หลังไมค์มาก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เพิ่มข้อความติ๊ดนึง

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 52 12:59:14

จากคุณ : DuskyDuck
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 52 12:50:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com