Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่าง Ford escape กับ Wish อันไหนจุกจิกน้อยกว่ากัน  

มือสองทั้งคู่นะครับ คือตอนแรกกะออกรถใหม่้แต่หามือสองไว้เป็นตัวเลือกเหมือนกัน ใจจริงชอบ Ford escape มากเพราะเท่ดี แต่หาข้อมูลมาแล้วหนาวๆร้อนๆ เพราะปัญหาเยอะมาก แต่ถ้าผมเลี่ยงโดยซื้อปีสูงๆหน่อยซัก 06 ขึ้นไป ปัญหาพวกนี้จะถูกแก้ไปแล้วรึเปล่าครับ และ 2.3 กับ 3.0 คิดว่าตัวไหนดีครับ ใจจริงก็อยากได้ 2.3 เพราะกลัวปัญหาแต่มีให้เลือกน้อยมาก มี 3.0 เยอะกว่า
ส่วน Wish ก็จะดูตั้งแต่ปี 06 เป็นต้นไปเหมือนกันเพราะเปลี่ยนโฉมแล้ว แต่ถ้าปี 05 สภาพสวยๆก็ยังสนใจครับ และปีหลังๆปัญหาจุกจิกก็น่าจะแก้ไขไปแล้วบางส่วน ปัญหาภายในห้องโดยสารผมไม่ค่อยกังวล กลัวเรื่องเครื่องมากกว่า

แนะนำด้วยครับ

จากคุณ : Uhmm...V2
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 52 21:32:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com