Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในฐานะที่เป็นชาว กทม. เราจะทำอะไรไม่ได้เลยหรือครับ ? กับรถไฟฟ้าสายอ่อนนุช - แบริ่ง  

ช่วงหนึ่งผมต้องผ่านเส้นสุขุมวิทไปปากน้ำบ่อยๆ
เลยได้เห็นว่า การก่อสร้างพวกสถานีรถไฟฟ้าช่วงต่อขยาย จากอ่อนนุช ถึงแบร์ริ่ง เสร็จไป (เฉพาะเห็นจากภายนอก) น่าจะกว่า 90% แล้ว
บันไดเลื่อนติดเืกือบทุกสถานีแล้ว ทดลองเลื่อนแล้วด้วย

แต่กำหนดการทดลองใช้ระบบรถไฟฟ้า คือ 2554

อีกสองปี ว่างั้น

จากที่ติดตามข่าว คือ ระบบไฟฟ้า และระบบอาณัติสัญญาณ ยังไม่ได้รับการอนุมัติ
เพราะข้าราชการที่รับผิดชอบบ่ายเบี่ยง เนื่องจา่กจะเกษียณแล้วไม่อยากมีปัญหา

เฮ้ย !!!
แค่นี้เอง ?

ในฐานะคนกรุงเทพฯ เราไม่สามารถทำอะไรได้เลยหรือครับ ?
กับงบประมาณของเมืองเรา - ซึ่งเรื่องนี้จากที่อ่านข่าว ไม่ใช่เพราะไม่มีเงิน
แต่เพราะคนที่มีอำนาจไม่อยากทำงาน

เรื่องนี้ไม่เกิดเด็ดขาด ถ้าเป็นเอกชนอย่าง BTS

คือ ถ้าสมมติ ไม่มีเงิน ไม่พร้อม แล้วช้า พอเข้าใจนะครับ
แต่นี่ มันเสร็จเกือบเงินแล้ว เงินก็ทราบว่ามี แต่ดันไปติดระบบราชการ

แล้วบันไดเลื่อน และอุปกรณ์ประกอบสถานี ที่ติดทิ้งไว้ละครับ ?
เสื่อมราคาไปฟรีๆ ร่วม 2 ปี เนี่ยนะ ?

เห็นโฆษณา กทม. ประมาณว่า จะทำรถไฟฟ้ามาถึงสะพานใหม่ติดบนทางด่วน

โธ่เอ๊ย ยังไม่ได้ทำแม้แต่ลงเสาเข็ม

ในขณะไอ้ที่จวนเสร็จอยู่รอมร่อ - กลับรอไปสองปี

ในฐานะคน กทม. เราไม่สามารถ "กระทุ้ง" อะไรได้เลยจริงๆ หรือครับ ?

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 15:21:49

จากคุณ : Players
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 15:19:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com