Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จับไอ้เหลือง (แบนดิท) ใส่ตระกร้าล้างน้ำ ตอนที่2{แตกประเด็นจาก V8393648}  

ตอนบ่ายเร่งงานอื่นเลยพิมพ์ผิดๆถูกๆต้องขออภัยด้วยครับ   มาต่อเรื่องเดิมเลยดีกว่า    แรงจูงใจที่ทำให้ผมตัดสินใจทำไอ้เหลือง  คือ

1.พอดีผมเอารถยนต์ของผม  ซูซูกิ  แคริปเบี้ยน  ไปทำสีใหม่   ด้วยราคาสไตล์อู่ประกันแถวเชียงราย  คือ ราคาแพงกว่าอู่ทั่วไป  ต่อก็ไม่ลดให้  เลยตัดสินใจขอของแถม  คือทำสีมอร์ไซด์ให้ด้วยสิเฮีย  เถ้าแก่ตอบตกลงทันที  ที่ยังไม่เห็นรถด้วยซ้ำ

2.จากที่ผมบอกมาแล้วว่า  คันที่ได้มาของครบ  แทบไม่ต้องตามหาอะไหล่อะไรมากมาย   คือ  มันแค่ทำสีใหม่กับเก็บสภาพก็น่าจะจบแล้ว   ทั้งที่ตอนแรกคุณ Shotokan ทักท้วงว่า  ให้ขี่และขายสภาพเดิมไปเลยดีกว่า   เก็บแล้วอาจมีเจ็บตัวเวลาขาย   แต่ผมเสียดายในความเป็น BB คันแรกในชีวิตผม  เลยกะว่าทำไว้ขี่เองดีกว่า  จะไม่อยากขายถ้าไม่มีใครตื้อขอซื้อ...555

3.ด้วยความที่ผมปล้ำกับ GTO มาแล้ว  ทำให้รถสไตล์ Naked ไม่ยากเกินความสามารถผมที่จะบูรณะมัน

ว่าแล้วผมก็ตัดสินใจส่งรถให้เถ้าแก่อู่ชำแหละ

จากคุณ : Prathai
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 20:19:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com