Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูเครื่อง wave 125s ให้ผมหน่อย ว่ามันขาดอะไรไป (มีรูปเครื่อง)  

ในรูปเป็นรถผมเองครับ ไปเห็นอีกคันในศูนย์ซ่อม honda มันจะมีกล่องขาวขุ่นๆ แบบในวงรีอยู่อีกตัวหนึ่ง ไม่รู้ว่ามันต้องเอามาต่อกับสายในวงกลมและต้องเอามาเสียบเข้ากับหม้อกรองลมตรงสี่เหลี่ยมใช่รึป่าวครับ

มันคืออะไรครับ ผมซื้อรถมามือสอง เค้าใช้เกลียวหัวเทียนอุดไว้ตรงท่อในวงกลมและก็ใช้งานได้ตามปกติอยู่ และถ้าไม่มีไอ้กล่องขาวขุ่นที่ว่านี่ จะมีผลเสียในระยะยาวมั๊ยครับ เห็นช่างที่ศูนย์บอกว่ามันเอาไอเสียกลับมาใช้ใหม่ แต่ผมก็ไม่เข้าใจเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ไม่ได้กลัวแต่เกรงใจ
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 16:27:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com