Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------Ural------  

พอดีได้ไปอ่านกระทู้ที่คุณ สองล้อเท่านั้น  บอกว่าอยากทราบข้อมูลของ Ural บอกตามตรองข้อมูลของค่ายนี้มีน้อยครับ มีแต่ model แต่ไม่มีข้อมูล ผมคงต้องใช้เวลาสักหน่อยอ่ะครับ หากจะเอาข้อมูลแบบเต็ม ๆ ยิ่งช่วงนี้งานผมเยอะไม่ค่อยมีเวลาสักเท่าไรคงต้องรอสักหน่อยอ่ะครับ

เอาเป็นว่าคร่าวล่ะกันน่ะครับ
คือ Brand Ural นี่เกิดขึ้นเมื่อปี 1939 เป็นรถที่ใช้ในการทำสงคราม
ตอนแรกที่กระทรวงกลาโหมของโซเวียต หรือรัสเซียในปัจจุบัน นั้นอยากได้รถสำหรับทหารที่นำมาใช้ในการทำสางคราม จึงได้ทำการประชุมวางแผนกว่าจะเอารถอะไรมาทำดี หลังจากได้อภิปรายและถกเถียงอยู่นาน ก็ได้เจ้า  BMW R71 มาเป็นรถต้นแบบในการทำ แต่ในความเป็นจริงแล้วในช่วงนั้นการจะนำรถของเยรมันมารัสเซียในช่วงสงครามนั้นไม่ได้เอาเข้ามากันง่าย ๆ ต้องนำเข้ามาจากสวีเดนและขนหนีภาษีไปที่รัสเซีย  วิศวกรโซเวียตในมอสโคว์ คัดลอกรายละเอียดของการออกแบบของเจ้า BMW คันนี้
    และในปี 1941 ตัวอย่างทดลองคันแรกโดยใช้ชื่อรุ่น M-72 หบังจกาที่ทำการผลิตออกมาเสร็จได้นำไปให้กับ Stalin โดย Stalin ผู้อนุมัติทันทีในการผลิต

ปัจจุบัน Brand Ural นี้มีฐานการผลิตอยู่ที่รัสเซียแต่อเมริกาเป็นผู้จัดจำหน่าย โดยมีผู้บริหารและทีมงานเป็นคนรัสเซียและอเมริกา

หากมีข้อมูลประการใดผิดพลาดต้อง ขออภัยท่านอื่น ๆ ด้วย หากท่านใดมีข้อมูลอื่นก็มาเสริมได้น่ะครับ  
 สำหรับคุณอุ้มที่อยากทราบของค่าย KMT ผมยังไม่มีเวลาเยอะขนาดนั้นอ่ะครับ เพราะมันมีหลายรุ่นคงต้องใช้เวลาสักหน่อย รอสักหน่อยน่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 52 07:34:03

จากคุณ : แป๊ะปากซอย
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 07:33:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com