Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขี่มอเตอร์ไซค์เที่ยวลาว ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ  

คือตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ แต่ชักจะงงๆ เลยอยากจะรบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

จะเอาน้องดรีมไปขี่เที่ยวที่ลาวครับ ออกจากเมืองไทยทางหนองคาย แล้วกลับเข้าเมืองไทยทางเชียงของ

เอกสารที่ต้องใช้ในการนำรถมอเตอร์ไซค์ออกนอกประเทศมีอะไรบ้างครับ ผมอยู่ที่แม่ฮ่องสอน ถามขนส่งที่แม่ฮ่องสอน ดูเหมือนเขาจะไม่รู้อะไรเลย

เห็นบางคนบอกว่าต้องใช้ "เล่มม่วง" ทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคคห.

จากคุณ : พระพรายพริ้วแผ่ว
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 17:18:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com