Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนคุณผู้หญิง(คุณผู้ชายด้วย) ที่เดินทางโดยรถทัวร์คนเดียว  

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ผมได้กลับบ้านคนเดียวโดยรถทัวร์ แล้วก็ได้เจอประสบการณ์ ที่อยากเตือนชาวรัชดา ให้ระวังกันด้วยครับ ขอไม่เล่าถึงรายละเอียดมากน๊ะครับ เดี๋ยวกระทุ้จะออกทะเล กลายเป็นติดเรท อนาจาร
           ที่จริงว่าจะนั่งรถไฟแหละครับ เพราะน่าจะปลอดภัยกว่า แต่ตั๋วเต็มหมดครับ เลยนั่งรถทัวร์ ก็ปกติแหละครับ ผมนั่งริมหน้าต่างครับ ฝั่งริมทางเดินเป็นน้องผู้หญิงคนหนึ่ง นั่งรถไกลๆ ก็ต้องหลับเป็นธรรมดา รู้สึกตัวตื่นนึ้นมาตอน ตี 2 "หัวเกียร์" ผมโดนน้องคนนั้นโจมตีครับ
            แค่นี้พอแล้วกันน๊ะครับ เดี๋ยวเลยเถิดกันไปใหญ่ เอาเป็นว่าภัยพวกนี้มันไม่ได้อยู่ไกลตัวเราเลย ขึ้นอยู่กับว่าเราจะไปเจอมันตอนไหนเท่านั้น ยังโชคดีครับ ที่ผมเป็นผู้ชาย โดนผู้หญิงโจมตี แต่ในทางกลับกันล่ะ ถ้าคุณผู้หญิง เดินทางคนเดียว เจอเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมา จะทำอย่างไร
            1. เมื่อต้องเดินทางไกล ควรมีเพื่อนไปด้วย นั่งคู่กันนั่นแหละ ควรไว้ใจเพื่อนคนนั้นได้ด้วยน๊ะครับ ไม่งั้นอาจโดนมันซะเอง
            2. ถ้าไม่มีเพื่อนไปด้วย ควรจองตั๋ว โดยเลือกนั่งคู่กับผู้หญิงด้วยกัน ตอนจองตั๋ว จนท. จะเปิดแผนผังในคอมพ์ให้ดู ว่าเลือกนั่งตรงไหน เหมือนในโรงหนังครับ ที่นั่งที่ว่างจะเป็นสีเทา ถ้ามีคนนั่งแล้ว ผู้ชายจะเป็นสีฟ้า ผู้หญิงเป็นสีชมพู (ไม่รู้ว่าที่อื่นจะมีหรือเปล่าน๊ะครับ แต่ที่ขนส่งที่ผมขึ้นมี)
           3. ถ้าเป็นไปได้ควรนั่งริมทางเดิน อย่าไปห่วงดูวิวข้างทาง เพราะเกิดอะไรขึ้น จะได้ลุกหนีออกมาได้สะดวก
           4. สวมเสื้อผ้ามิดชิด รัดกุม ใส่เสื้อ 5 ชั้น กางเกง 7 ชั้นไปเลยก็ดี
           5. เกิดอะไรขึ้น อย่าอาย อย่ากลัว โวยวายเสียงดังๆไปเลย
           6. ถ้าไม่ง่วง ไม่เพลีย ก็อย่าหลับ เดี๋ยวจะเป็นการเปิดโอกาส เอามือถือ มาฟังเพลง เล่นเกมส์ไปพลางๆก็ได้

ขอเตือนเพื่อนๆแค่นี้แหละครับ หวังว่าคงจะมีประโยชน์สำหรับชาวรัชดาบ้าง

ปล. ไม่อยากเห็นข่าว "ชาวรัชดาชายแห่จองตั๋ว รถทัวร์เต็มทุกสาย"

ขอแก้ไขนิดนึงครับ พึ่งอ่านเจอ มันเจาะจงเกินไปหน่อย

แก้ไขเมื่อ 08 ต.ค. 52 22:15:17

จากคุณ : ฟ้าวันนี้ดูสดใส
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 20:24:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com