Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต่อเนื่อง NSR ของผมครับ  

หลังจากทำความรู้จักกันมา สามสี่วัน
พบว่า น้องดำผม กล่องควบคุมวาร์ว หายครับ
ก็เลยไปสั่งมือสองไว้ ที่ร้าน ในเมือง 400 บาทครับรอของจากบางกอกอาทิตย์นึง

จากนั้นก็กลับมา เปลี่ยน ซีล+อัดน้ำมันโช๊คหน้าครับ

คราวนี้เป็นเรื่องเลยครับ น้ำมันไหลโดนระบบเบรคหน้า เบรคแล้วลื่นปื๊ดๆๆเลยครับ ล้างเช็ดแล้ว ยังไม่จึ๊ก เลยครับ เลยต้องย่องๆๆครับมีวิธีล้างคราบน้ำมันไหมครับ ใช้เบนซินล้างได้ไหมครับ

เล่าให้ฟังครับ
หลังจากทำความรู้จัก วิ่งทดสอบระบบยึดต่างๆ มา หกสิบกว่ากิโลเมตร ก็เลย มาไปลองฟื้นกำลัง ที่ ไฮเวย์

ลาก 0-140 ที่เกียร์ 5 แบบเร็วมากครับช่วง สี่สิบไปร้อยนี่ดึงแบบรู้สึกได้เลยครับ  ยังเหลือในปลอกอีกเยอะครับ แต่ ไม่เอาแล้วปอดครับ (ยางหมดสภาพ)

แค่นี้ก็เหลือๆแล้ว

ทีนี้มาถึงปัญหาครับ

1.เวลาขี่เร็วๆ แล้ว จะรูสึกอุ่นๆตรงโคนขาขวาครับ เป็นปกติไหมครับ ความร้อนที่เข็ม ขึ้นจิ๊ดเดียวครับ

2.ล้อเดิมๆ เนี่ย ใส่ยางใหญ่สุดได้เบอร์ไหนครับ แนะนำยี่ห้อ+ราคาด้วยครับ

3.เท่าที่ใช้งานดู ทั้งเร็วทั้งช้า จะกินอยู่ ประมาณ 25 กิโลเมตร/ลิตร อันนี้ กินจุไปเปล่าครับ(โลละบาทห้าสิบ เชียวนะเนี่ย)

4.ทำไมควันรถผมมันไม่ค่อยมีเท่าไหร่เลยครับ ตอนนี้ใช้2ที มอลล่าครับ(พอดีตอนนั้น ตังค์เหลือ 40 บาทพอดี) ปกติ ใช้ ของปตท.กับโนวาครับ

5. ผมว่าจะยังไม่ถอดถังมาล้าง แต่ ใส่กรองเบนซิลไปก่อน อันนี้ พอได้ไหมครับ ในถัง น้องหนิมเพียบครับ

6.จะฟื้นสีเดิมให้เงาๆ ทำยังไงครับ ไม่อยากทำสีไหม่ เพราะ หาสติกเกอร์เก่าไม่ได้แล้วครับ

7.ถ้าทำสมบูรณ์แล้ว จะขี่ทัวร์ยาวๆอย่างสี่จังหวะรุ่นใหม่ๆกะเค้าได้ไหมครับ

8. เติม 91 แก๊สได้ไหมครับ (โนวาเติมอยู่ครับ แต่ ตัวนี้ ยังไม่กล้า ครับ)

9.ผมมีคู่มือมันติดมาด้วยนะครับ ใครสนใจหลังไมล์มานะครับ จะจัดให้ครับ

แต่เยินพอควร กำลังพยายามสแกนครับ

จากคุณ : tiger hello
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 13:14:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com